ตั้งศูนย์ควรตั้งค่าเท่าไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Arthan, 2 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Arthan

Arthan New Member Member

74
    0
    0
    รถผมได้ค่าดังนี้ครับ
    Toe หน้าซ้าย : 0.03, หน้าขวา : 0.03 ผมให้เค้าปรับเป็นศูนย์แต่ข้างขวามันปรับสุดได้แค่นี้ ปกติเค้าปรับเป็น Toe-in กันได้มั้ยครับ
    หลังซ้าย : 0.06, หลังขวา : 0.10
    Caster หน้าซ้าย : 1.20, หน้าขวา : 1.40
    Camber หน้าซ้าย : -0.39, หน้าขวา : -0.15
    หลังซ้าย : -1.51, หลังขวา : -2.25
    อย่างนี้มันปกติมั้ยครับ ใส่สปริงโหลดประมาณ 2 นิ้วครับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ตั้งอย่างไร อยู่ที่วิ่งแบบไหน

แต่ ค่าแคมเบอร์ หน้ากับหลัง มันแปลกๆ

เหมือนรถท้ายห้อย เลยครับ

อาจจะมีตัวตั้งแคมเบอร์หน้า หรือดัดคอม้า

จริงๆ รถโหลด สองนิ้ว แคมเบอร์ หน้า น่าจะประมาณ -1

หลังก้อน่าจะประมาณเดียวกัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 เมษายน 2010
  3. gotokuji

gotokuji New Member Member

45
    0
    0
    มีใครพอรู้บ้างคับว่าค่าการตั้งศูนย์โรงงานมันเท่าไหร่คับ อีกอย่างถ้าเราปรับแคมเบอร์ หน้าลบ 3 หลังลบ 2 วันแบบใช้งานทุกวันมันจะเป็นไงอ่ะคับ รถผมโหลดหน้า 2 นิ้ว หลัง 1.5 นิ้วคับ

4. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ใส่ตัวปรับแคมเบอร์ ช่วยได้

หลัง -1.00 หน้านีมันแล้วแต่ การขับจริงๆครับ

5. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ร้าน ตั้งศูนย์ ดีๆหน่อย

จะมี data พวกนี้ อยู่ในคอมฯ แล้วครับ

ตอนตั้งเขาจะเลือก เป็นรถรุ่นๆนั้น

6. Arthan

74
    0
    0
    ตามคู่มือที่แถมมากับรถนะครับ 1.6 LXi
    -โท หน้า 1.0 มม.
    หลัง โทอิน 2.0 มม.
    -แคมเบอร์ หน้า 0 องศา
    หลัง -0 องศา 25'
    -แคสเตอร์ หน้า 1 องศา 40'

7. Arthan

74
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    หน้าลง 2 หลังลง 2.5 ครับ
    ไม่มีตัวปรับ หรือดัดคอม้า

วิ่งจิมอยู่ครับ
    เซ็ทให้ท้ายมันไหลง่ายๆ ยาวๆ
    ตั้งโทหลังให้เอาท์มากๆ ถูกมั้ยครับ

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้