อ่านกระทู้เพื่อยที่ Midnight racing แล้วโดนจับยัดเงินไป คันละสองหมื่น ทำไมแพงจังครับปล่อยให้เขียนใบส

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kok1983, 22 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kok1983

kok1983 New Member Member

13
    0
    0
    ยังไงชี้แจงหน่อยครับ ว่าผิดอะไรถึงโดนขนาดนั้นอยากศึกษา เพราะตอนนี้เลขเครื่องผมไม่ตรงครับ

2. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    โดนจับแบบนี้ไม่มีเขียนใบสั่งหรอกคับ อย่างที่สาย1 รถพวกผมโดนจับใต้ยู ก็ต้องเคลียร์ตรงนั้นเลยคับ ถ้าไม่เคลียร์ข้ามคืนนั้นไปก็จะถูกยึดรถ แล้วฟ้องศาลเป็นคดีความคับ

3. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    หุหุ ตัวจริงมาตอบเองเลย

4. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ตามนั้นเลยครับ

ต้องจบตรงนั้นถ้าเส้นไม่ใหญ่พอ

ปล่อยข้ามคืนไป เค้าอายัดรถไว้ก่อน ยังไง ถ้าเราจ้างทนายมาสู้คดีก็หมดเยอะกว่านั้นแน่นอน แล้วก็ไม่รู้จะชนะคดีรึเปล่า

5. TonkHotto

TonkHotto New Member VIP

131
    4
    0
    เคยโดนสมัย71 jet(เก่า) นอน สน.โชคชัย 1 คืน
    เอารถออก พร้อมจบ5หมื่นบาท:cry::cry::cry::cry:

6. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ช่วงนี้อันตราย

7. ACCORD 2000

ACCORD 2000 New Member Member

109
    3
    0
    ยุงกัดมั้ยคับ วัยรุ่น ;)

8. TooNZ

TooNZ Member Member

442
    8
    18
    ให้พ่อไปเคลียร์ ไม่เสียตัง

9. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เสียน้อย เสียมาก ครับ เอาจบๆไปเลยดีกว่า

10. Aon_Drifter@Yasothon

Aon_Drifter@Yasothon New Member Member

19
    0
    0
    ตามวงแหวนรอบนอก โดนกันบ้างรึเปล่าครับ

ผมคน ตจว. นานๆ เข้ากรุง ใช้สายวงแหวนรอบนอก

กลัวๆ เลยวิ่ง ไม่เกิน 120 km/hr

11. แล้วอย่างงี้รถที่ไม่ได้ เกี่ยวอะไรกะเค้า แต่ออกแนวแต่งซิ่ง มาจอดนอนตั้งกะเย็น ตื่นอีกที ตำรวจมาล้อมแล้ว หลักฐานก็ไม่มี วีดีโอก็ไม่ได้ถ่ายบันทึกไว้ ก็ต้องซวยด้วยหรือเปล่าคับ....(อันนี้ไม่ทราบจิงๆ)

12. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0

ก็อาจจะโดนครับ เพราะไปอยู่ในวงล้อมเค้าแล้ว คุยยาก

ถ้าเค้าล้อมแล้ว(ปิดกล่อง) เค้าจะกั้นรถทั้งแต่งไม่แต่ไว้ไม่ให้เข้าเลยครับ รถติดยาวเลย ที่เคยเจอมา

ส่วนใหญ่สาย 1เด๋วนี้ชอบดักใต้สะพานช่วงที่ยูเทิน โดนกันหลายคันแล้ว ขนาดข้ามไปยูเทินฝั่งบางบัวทองยังมีเลยครับ อันตรายจริงๆ

แต่ดักแบบนี้ส่วนใหญ่จะจับเฉพาะรถแต่ง จากที่เคยเข้าไปยูเทิน แคมรี่เดิมๆเลยไม่เรียกครับ แต่ดีแม็กที่ตามมา แต่งครบๆ โดนเรียก กั๊กไว้เลย คันหลังถอยกันยาวๆ ออกไปฝั่งนครปฐมกันเลยทีเดียว ย้อน หลายสิบคันเลย ทั้งกระบะทั้งเก๋ง

13. ศาลายา_ ปป+10

ศาลายา_ ปป+10 New Member Member

77
    2
    0

....ห้าๆๆพี่ต้องเปลี่ยน บรรยากาสในการนอน หราพี่ อิอิ

14. ของเขาแรงครับ ถอยกันจนเฟืองรูด หิหิ...

15. bbbsss

bbbsss New Member Member

14
    0
    0
    การยึก ยึกได้ในทรัพย์ ที่
    1.มีไว้เป็งความผิก เช่ง ปื่นเถื่อง รกเถื่อง ยาเสกติก
    2.ใช้ในกางกระทำควางผิก เช่ง ปืงมีทะเบียงใช้ในการปล้ง รถที่แข่งบนถนนหลวงโดยผิกกกหมาย
    อาแป๊ะว่า พวกลื้อ อย่าเสี่ยงเลยน่ะ
    เดือกร้องพ่อแม่ เสียงเงิงเสียทอง เสียเวลา

16. TooNZ

TooNZ Member Member

442
    8
    18
    นี่ก็เพิ่งกลับมาจากสาย 1 ปิดใต้ยูเช่นเคย เราก็ไปกลับรถในที่ของเราสบายใจเฉิบ แถวนี้ถิ่นเรายูไหนลัดไหนเรารู้หมด ฮ่าๆๆๆๆ

17. bbbsss

bbbsss New Member Member

14
    0
    0
    อาตี๊เอ๊ยย....ลื๊อจาปายทามมาย แข่งรกหน่ะ
    ถ้าไม่มีพ่อ ลื๊อจะทามยางงาย เอาตัวรอดยางงาย
    โดนมา ก็แก้เองไม่ร่าย เดือกร้องพ่อแม่อีก
    ลื๊อโตแล้ว ต้องคิกไห้มาก หรือจาเป็งเด็กตลอดปาย
    อาแป๊ะ บอก เตืองร่ายแค่นี้หล่ะ

18. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
    คุงลูกมีพ่อดีครับ

19. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    อ่านะ ถ้าขับดีๆ เค้าก็ไม่น่าจะเรียกนะ ถ้าเเต่งมานิ ก็จับสูงใช่ไหมคะ
    งั้นควรเลี่ยงๆใช่ไหม...ว่าเเต่เรียกกันเยอะจังเลยอ่ะ เปงหมื่นเลยเเฮะ..

เค้าวัดกันตรงไหอ่ะ ถึงเรียกกันเปงหมื่น เเค่พัน ก็พอเเล้วมั้ง...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้