สอบถามเรื่องการเคลมประกันหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย gapboy, 11 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gapboy

gapboy Guest

0
    0
    0
    พอได้กันชนหลังไปดันกับรถกระบะมา แตกครับ เลยกระว่าไปเคลมประกัน เป็นกระกันชั้น 1 ครับ รถผมเป็น ek96 เลยกะว่าจะเคลมเปลี่ยนกันชนหลังเป็นของตัว Ek Vtec Lev เลย จะได้ไม่ต้องไปลบคิ้วด้วย จะคุยกับเขาได้รึป่าวครับ

ส่วนกันชนหน้าผมก็กะว่าจาไปลบคิ้วออก แล้วเคลมทำสีใหม่ เพราะรถก็แผลเล็กๆเยอะพอสมควรเลยกะเคลมที่เดียวเลยอะครับ จะเสียค่าใช้จ่ายเยอะไหม

ใครพอทราบก็เลยข้อสอบถามดูครับ มือใหม่ไม่เคยเอารถเขาอู่เลย แหะๆ

ขอขอบคุณผู้ให้คำแนะนำมาล่วงหน้าครับ

2. ake ek

ake ek New Member Member

185
    1
    0
    ประกันชั้น 1 ก็เข้าอู่สีที่จะทำได้เลยบอกเค้าเคลมสีทั้งคันเดี๋ยวเค้าจัดให้

3. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    เรื่องกันชนหลังขอได้นะปีเกก้าเก้า
    ส่วนเคลมทั้งคัน โดนค่าใบเคลมสี หกพันจุกเลยครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:34:06 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:33:47 ----------

เรื่องกันชนหลังขอได้นะปีเกก้าเก้า
    ส่วนเคลมทั้งคัน โดนค่าใบเคลมสี หกพันจุกเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้