เซงกฎหมายไทยจัง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ฮะ.บอย.คุง, 1 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    เมื่อกี้เพิ่งดูเรื่องจริงผ่านจอ จบ มีคดีค่าคนตายโดยเจตณา เพื่อที่จะขโมยทอง 1 บาท เอาน้ำร้อนสาด แถมยังฟันหัวอีกตังหาก แต่สามารถจับผู้ต้องหาได้ แต่ที่ทำให้ผม เซงนี้คือ ฆ่าคนตายแต่ สามารถประกันตัว ออกไปลอยนวลได้ซะงั้น แล้วทีนี้ กฎหมายจะมีไว้ทำไมละครับ ไม่เข้าใจ ทีนี้ใครๆเค้าจะเกรงกลัวกฎหมายกันละครับ :cry:

อีกอย่างนึงที่อยากจะระบายมากคือ ที่บ้านผมรถหาย(แต่หายมาปีกว่าและครับ) ทั้งๆที่มีรูปคนที่ขโมยไปแท้ๆเลย แต่ก็จับมาไม่ได้ซะที ได้แต่ป้ายทะเบียน หน้ารถ 1 อัน กับรถคันอื่นที่เอาทะเบียนรถ ผมไปสวม แต่แปลก ทีเวลาจับคนขโมยทองมีผ้าปิดหน้า ตา แต่เสือกจับได้ ไม่เข้าใจจริงๆ ผมละเบื่อจริงๆ

บ้านเมืองเป็นไรกันหมดแล้วเนีย กฎหมายมีไว้ทำไรคราบๆๆๆ (สงสัยจะมีไว้แหกละมั้ง):cry:

2. ฮะ.บอย.คุง

266
    6
    0
    http://news.hunsa.com/detail.php?id=21837

ตามอ่านคดีที่นี้ได้นะครับ

ผมเพิ่งดู ตอนนี้ตัวผู้กระทำผิด ถูกประกันตัวลอยนวล

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:46:06 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:45:46 ----------

http://news.hunsa.com/detail.php?id=21837

ตามอ่านคดีที่นี้ได้นะครับ

ผมเพิ่งดู ตอนนี้ตัวผู้กระทำผิด ถูกประกันตัวลอยนวล

3. [[[greddy]]]

[[[greddy]]] New Member Member

52
    0
    0
    แบบนี้แหละครับ ประเทศไทย เมื่อไหร่จะพัฒนา

4. Bast

Bast New Member Member

115
    2
    0
    ให้ประกันไปได้ยังไง คดีแรงขนาดนี้

5. ฮะ.บอย.คุง

266
    6
    0
    นี้เป็นคอมเม้นของญาติผู้ตายคับ เซงแทนเลยคับ

ดิฉันเป็น หลานสาวคนโตของคุณยายคนนี้ ค้ะ

ที่จริงแล้ว ยาย กับ ผู้ร้าย ที่ชื่อว่าแนน
    ไม่ใช่หลานในใส้ หรือ ญาติพี่น้องแต่อย่างใด เปนแค่คนอยู่ละแวกบ้านเดียวกันแค่นั้นเอง

แล้ว ที่ผู้ร้ายให้ปากคำว่า สามีไม่ดูแล ทอดทิ้งครอบครัว
    ไม่เป็นความจริงแต่อย่างใด
    เพราะว่า สามีผู้ร้าย เป็นคนรับผิดชอบครอบครัว และเป็นคนขยันทำงานดี เพราะเคยมาทำงานกับ บริษัท คุณพ่อของดิฉัน หลายเดือน

หาเงินให้เมีย ได้เท่าไหร่ เมียก็เอาไปเล่นไพ่หมด
    เพราะผู้ร้าย เป็นคนติดการพนัน และ เกมส์ สล๊อส

ที่ก่อเหตุครั้งนี้ เพราะผู้ร้าย เล่นแชร์
    และเปียแชร์ได้ ก็เอาไปเล่นจนเงินหมด

ก็เลยทะเลาะกับสามี ก่อเหตุ ให้ คุณยายดิฉัน ต้องเสียชีวิต

ดิฉันไม่ทราบว่า เหตุการณ์ ร้ายแรงขนาดนี้ ทำไม ผู้ร้าย ถึงประกันตัว(ผู้ร้ายประกันตัว เมื่อวันที่ 22 มีนาคม 2553ออกไปได้ กับเงิน 5 แสนบาท แลกกับชีวิต หนึ่งชีวิต

6. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ดูเหมือนกัน สงสารคุณยาย

7. ak_aek

ak_aek New Member Member

112
    1
    0
    ก็นี่แหละน้าาาา......ประเทศไทย
    กฎหมายไทยมันก็ดีอยู่หรอก แต่ผู้บังคับใช้นี่สิ หือ!!

8. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เดือดแทน

9. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    สิทธิ์คุ้มครองผู้ต้องหา.. จะมีทำไม? ถ้าคดีไหนไม่ออกสื่อหรือเป็นคดีเล็กๆน้อยๆมันก็คงเงียบๆหายไปล่ะครับ กฏหมายเป็นอย่างนี้อยู่เรื่อยๆ โจรก็มีมาใหม่อยู่เรื่อยๆเช่นกัน

10. ใจเย็น ๆ ครับ ตอนนี้ประเทศไทยเป็นประเทศกำลังพัฒนา

แต่ไม่รู้ว่าพัฒนาขึ้น หรือพัฒนาลงนะ ได้ยินคำนี้มาตั้งแต่เรียน

ชั้นประถมแระ ไม่เห็นจะพัฒนาไปไหนเลย มีแต่กำลัง

11. WooozaBlue11

WooozaBlue11 New Member Member

217
    3
    0
    เมื่อคืนดูเหมือนกันครับ น่าสงสารมาก

12. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    จะไปทางไหนกันดี ประเทศไทย

13. ฮะ.บอย.คุง

266
    6
    0
    ไม่ไหวๆ เลย กฎหมายไทย

14. ตามนั้นครับ

ตำรวจจับมอไซค์,รถยนต์เก่ง จับโจรไม่เก่ง

รถหายแจ้งไปเหอะ1000วัน1000ปีคดีจะคืบรึเปล่าก็ไม่รู้

15. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    รถเพื่อนผมเคยหายผ่านไปสามวันไม่คืบเลยครับ

แต่พอให้ผู้ใหญ่โทรไปตามเรื่องให้

มันมีหน้ามาด่าอีกว่ารู้จักนายทำไมไม่บอกจะได้ตามเรื่องให้

ให้นายโทรมาเองทำไม

อีกสองวันได้รถคืนเป็นวัยรุ่นมันขโมยไปโชว์สาวแล้วเอาไปจอดทิ้งไว้

สรุปมันจะทำก็ทำได้แต่ไม่ทำ เวงจิงๆ

16. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ต้องให้กฎหมายบ้านเรา แรง แรงเหมือมาเลอ่ะ

17. ak_aek

ak_aek New Member Member

112
    1
    0
    จริงครับ! ผมก็ได้ยินมานานแล้วนะคำนี้ "กำลัง"

หรืออีกความหมาย ณ ปัจจุบันของไทยคือ "กำลัง" = "ใช้แต่กำลัง" หว่า ???

18. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    น่าสงสารคุณยายจริงๆคับ แย่ไม่ไหวเลย

19. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
  20. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ไม่น่าให้ประกันตัวครับ
    แบบนี้ไม่ไหวครับไม่เฉียบขาดพอ

21. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ทีกูเข้าเลนส์ผิด แซงซ้าย

จับกูจัง ตร.เวง

22. aek7176

aek7176 New Member Member

58
    1
    0
    กฎหมายในประเทศนี้มีไว้เพื่อเอื้อผู้กระทำผิดแล้วจะมีผลประโยชน์ตามมา

23. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ผมว่ามีโดนทีนแน่ๆ

24. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    โหดขนาดนี้ ไม่ได้เมาด้วย ปล่อยไปได้ เหอะๆๆ

25. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    บ้าที่สุด !!!

26. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    กฎหมาย มันไม่เป็นไรหรอกครับ

แต่ระบบราชการสมัยนี้ หากไม่มีแบงค์นำหน้า เรื่องไม่ค่อยเดินครับ ถึงแม้ท่านจะเป็นฝ่ายถูกหรือเป็นฝ่ายเสียหายก็ตาม แย่จริงๆ

27. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    2 มาตราฐาน หรือเปล่าหว่า....

28. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    สะพานลอยคนข้ามมีไว้เพื่อให้ตำรวจใช้บังแดดในการตั้งด่าน

เชิงสะพาน ที่ลับตา นั่นหล่ะ พวกเขาชอบกันนัก !!!!!

มาตั้งด่านกันแต่เช้าๆ ตอนเย็นๆ ผมว่าถ้าขยันขนาดนี้

ลงไปปราบโจรภาคใต้เถอะครับจะเป็นประโยนช์กว่ามาจับพวกทำมาหากิน

หรือ อาชีพตำรวจเป็น ธุรกิจ ส่วนตัวไปซะแล้ว ครับ

29. tastesense

tastesense New Member VIP

82
    6
    0
    ดูเหมือนกันครับ
    amazing thailand
    คุกประเทศไทย ไว้ขังคนจนครับ
    และอีกเรื่องนึงครับ
    คดีข่มขืน ถ้าโทษหนักเมื่อไหร่
    คดีลดลงกว่าครึ่งแน่นอนครับ
    สงสัยต้องรอให้ลูกคนใหญ่คนโตโดนก่อน งานถึงจะงอก เฮ้อ...

30. NOsZa

NOsZa New Member Member

18
    0
    0
    นี้แหละครับประเทศไทยยยย...... land of smile

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้