เวปโดนไวรัสรึเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Support Forum' เริ่มโดย evolutionlab, 31 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    วันนี้ทั้งวันผมเปิดเฉพาะRCWไม่ว่าหน้าไหนก็จะมีpopup antivirus ขึ้นมาตลอดเลยครับ

2. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    เว็บนี้ไม่มีไวรัส
    จากรูปตัวอย่าง คือเว็บของแบนเนอร์โฆษณา ซึ่งในเว็บนี้จะใช้โค้ดแบบ iframe เพื่อแสดงโค้ดแบนเนอร์โฆษณาทั้งหมด แนะนำให้ลองตั้งค่าในโปรแกรม antivirus ที่เกี่ยวข้องกับ iframe หรือโค้ดของโฆษณาที่เป็น java

เพราะว่า สมาชิกส่วนใหญ่ ก็ดูเว็บได้ตามปกติ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมไม่เป็นนะ

ผมใช้ nod32

4. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ตามที่พี่เก่งว่าเลยครับ ให้เพื่อนเช็คlogบนserverแล้ว ไม่ใช่ไวรัสแต่อย่างใด

กลับมาลองเล่นที่บ้านก็ไม่ขึ้นครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้