ขอคำแนะนำเรื่องผ้าเบรค Evo 7 ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย AQUA, 8 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AQUA

AQUA New Member Member

3
    0
    0
    จะต้องเปลี่ยนผ้า+เจียรจานทั้งหน้า-หลัง

1.ใช้ยี่ห้ออะไรกันบ้างครับ อยากได้เสียงเงียบๆนิดนึง
    2.ราคาทั้งหน้า-หลังประมาณเท่าไหร่ ซื้อได้ที่ไหน

แถมอีกหน่อย ต่อไปจะต้องเปลี่ยนยาง ของเก่า 245/45/17 ใช้ของอะไรดี เอาแบบกลางๆนะครับ มองๆ yoko dunlop อยู่ครับ

2. Manolution

Manolution New Member Member

40
    0
    0
    ยังไม่เคยเปลี่ยนอะคับ ไม่มีความรู้เหมือนกัน เเต่เท่าที่ฟังๆมา หน้านี่ใช้เกรดดีหน่อย เเต่หลังไม่ต้องดีมากก็ได้อะคับ ลอง Endress รึไม่ก็ Axis ดูไม้คับ

ส่วนยางนี่ผมเพิ่งเปลี่ยน BS RE-01R 235/45/17 ถ้าไม่เน้นไรมากลอง BS 001Adrenaline ดูไม้คับ

อาจช่วยไรไม่ได้มาก แต่อยากโพสนะคับ ทั่นอื่นช่วยๆกันมาตอบหน่อยนะคับ บอร์ดได้ไม่เงียบเหงาแบบนี้

3. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ไฟแรงจิงๆเลย หนุ่ม คนนี้ 555

4. S.Hendry

S.Hendry New Member Member

81
    1
    0
    Endress จะกินจานหน่อยนะครับ มีอีกยี่ห้อที่น่าสนใจ BRIG
    ราคาก็แล้วแต่เกรดผาเบรกครับ ถ้าBRIGก็ตามนี้

http://www.siamsubaru.com/board/index.php?topic=8467.0

แก้ไขล่าสุด: 9 เมษายน 2007
  5. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    เคยใช้ Endless CC-X กับ CC-M ครับ
    CC-X เสียงดังกว่า และกินจานพอสมควร แต่เบรคดีประทับใจ
    ส่วน CC-M ไม่ค่อยมีเสียง และคิดว่ากินจานน้อยกว่า แต่ร้อนช้า ทำให้ช่วงแรกๆ อาจจะเบรคไม่ค่อยดี
    แต่พอร้อน พอพอกัน ราคา F/R = 12,000-15,000
    พวกผ้าเบรค Brembo ใช้อันเดียวกับอิมครับ จะลองหาในบอร์ดซื้อขายของsiamsubaru ก็มีเยอะครับ

6. Manolution

Manolution New Member Member

40
    0
    0
    เง้อออออ.......
    ตัวจริงมาตอบเเล้ว
    ผมไม่ค่อยรู้ไรหรอก แต่อยากเห็นบอร์ดแข็งแรง

7. S.Hendry

S.Hendry New Member Member

81
    1
    0
    245/45/17 เอาไปใส่ล้อไรครับ แล้วกว้างกี่นิ้ว

8. erggy

erggy New Member Member

14
    1
    3
    CCX = ดีถ้าใช้ในสนามครับ แต่เสียที่ไม่ค่อยได้ pedal feel เท่าใหร่ กดเป็นดูด
    CCM = เคยใช้ในสนามครั้งเดียว ประทับใจพอๆกับ CCX
    AXIS SG = เคยใช้แว็ปนึงก็ใช้ได้ แต่พอถอดไว้ปีนึง มาใช่ใหม่ มันโคตรๆๆๆด้านครับ ต้องกดแรงมากอ่ะ เลยถอดออกแว้ว อันตราย
    National Brake NA-P = ถูก สมราคา เสียงเงียบ ฝุ่นเยอะหน่อย แต่ก็ใช้วิ่งถนนโอเคครับ

ที่อยากจะลองมากๆคือ:
    1. Brig
    2. Project Mu

ได้ข่าวว่าดีทั้งสองครับ

9. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    โอ้ว ข้อมูลเพียบ เพิ่มนิดนะครับ สำหรับ Endless CCM ที่ท่านโอบอกว่าเวลามันไม่ร้อนเนี่ยมันจะเบรคไม่ค่อยอยู่ อาการนี้คืออย่างตอนเช้าพึ่งสตาร์ทรถและถอยหลังออกจากบ้านนะครับ อาการเวลากดเบรคคือมันเหมือนเราดึงเบรคมือเลยครับ กดยังไงมันก็ไหลครับ แต่พอขับไปซักห้านาที คราวนี้อาการเปลี่ยนครับ อยู่แบบหน้าหงาย 5555 เวลาเลือกผ้าเบรคให้เลือกให้ถูกลักษณะการใช้งานนะครับ ท่านจะได้ไม่เซ็ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้