วิธีเช็คน้ำที่ถูกต้องเช็คอย่างไรครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย gdpol, 8 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gdpol

gdpol New Member Member

42
    0
    0
    วิธีเช็คน้ำที่ถูกต้องเช็คอย่างไรครับ เช็คตอนเช้า หรือว่าเช็คตอนเครื่องร้อนๆ เเล้วเเค่เปิดฝาหม้อน้ำด้านหลัง เเล้วเติมให้เติม พอหรื่อเปล่าครับ รบกวนหน่อย เพื่อนความชัวร์

2. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    เช็คตอนไหนก็ได้เวลารถเราเครื่องเย็นครับ จริงๆ เช็คตรงหม้อพักสำรองอย่างเดียวก็พอ แต่นานๆครั้งค่อยเปิดดูฝาหม้อน้ำ ดูว่าฝามันสึกหรอ ยางเปื่อยเยอะยัง(เปิดตอนเครื่องเย็นนะครับ) เวลาเติมน้ำก็เติมจากหม้อพักสำรองครับ ดูระดับให้เราสามารถมองเห็นน้ำได้ก็พอแระ เติมเกินมันก็คายทิ้งออกไปให้ได้ระดับอยู่ดีครับ(เหมือนกาลักน้ำ)

จริงๆ ที่หม้อพักน้ำสำรองก็มีขีดว่า Max อยู่ตรงไหน แต่มันจะโดนกล่องฟิวส์บัง มองไม่เห็น ถ้าอยากไฮโซ ก็ลองหาซื้อก้านวัดระดับน้ำหม้อพักสำรองดูครับ

3. Miashi

Miashi New Member Member

94
    0
    0
    น้ำมันพาวเวอร์อ่ะครับ

4. gdpol

gdpol New Member Member

42
    0
    0
    ขอบคุณครับคุณโจ้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้