อยากถามพี่ๆๆว่าถ้าเอาฝากระโปงไปทำเคฟล่าจะดีมั้ย

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย mighty4433, 21 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mighty4433

mighty4433 New Member Member

40
    0
    0
    อยากทราบความคิดเห็นว่าเป็นยังไง

ราคา 1700 แพงเปล่าคราบ

ช่วยแนะนำหน่อยคราบ

ขอบคุน

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    1700 หรอครับ ทำไมถูกจัง สติกเกอร์หรือเคลือบเครฟล่าอะครับ

ของผมเช็คราคาล่าสุด 14000 ไฟเบอร์เครฟล่า

3. mighty4433

40
    0
    0
    อ๋อเปงสติ็กเกอร์

เขาว่าเคลลือย 3 ชั้น

เอาสติกเกอร์ขาวมาสกีน ลายเคฟล่า

แล้วเคลือบเงาทับอีกที

4. m&m-HLC

m&m-HLC New Member Member

367
    1
    0
    ทำที่ไหนครับน่าสนใจกำลังมาเเรงครับช่วงนี้...

5. mighty4433

40
    0
    0
    ทำที่ราชบุรีครับ

พอดีรู้จักร้าน

6. ทำมาระวังหมากัดเอานะครับ กัดทีก็100นึงเลยครับ อดีตเคยโดนมาแว๊ววว

7. mighty4433

40
    0
    0
    คราวนั้นก็โนคราบ

แค่วิ่ง 110 แซงรถคันหน้า

มนัว่าเราเขับเร็วกว่ากำหนด

ถ้าวิ่งเท่ากันคงจะแซงด้ายเนอะ

จิงเปล่า

8. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ทำอ่ะดีคับ

แต่แนะนำว่าทำเป็น ไฟเบอร์ แล้วก้อเคลือบเคฟล่าเลยจะดีกว่ามั้ยคับ

ทีเดียวจบ

9. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ถ้างานสติ๊กเกอร์ น่าจะซีดไว กว่าเคลือบลายเคฟร่า ครับ
    แต่ข้อดี ลอกออกง่าย แต่ไม่ค่อยทนน้ำ บริเวณมุมๆ รอยต่อ
    ถ้าสติ๊กเกอร์ ดีก็ไม่ทิ้งลอยกาว เปลี่ยนใหม่ง่าย

แต่ถ้าเคลือบลายเคฟร่า น่าจะดูดี ราคาน่าจะแพง แต่ถ้ามันลอกหรือกระเทาะ ซ่อมอยาก
    ต้องทำใหม่ ทนน้ำ แดด ความร้อนระดับหนึ่ง ต้องรักษา โดนความร้อนมากๆ มันกระเทาะง่าย

ถ้างานไฟเบอร เคฟร่า น่าจะทนแต่แพงมากๆๆ แถมใช้ได้นาน
    อยู่ที่กำลัง ทรัพย์ ครับ

สีเดิมดีสุดๆ ครับ แต่ถ้าจะทำเอาเป็นสติ๊กเกอร์ จะดีกว่าแก้ไขง่าย ครับ

10. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ช่วงนี้งาน Sticker กำลังมาแรงครับ
    เขาทำกันทั้งคันยังมีเลย เปลี่ยนสีไปเลย
    แต่ผมว่า อย่าเลยครับ ทำสีเดิมให้ เงาๆ
    เอาเงินไปแต่งอย่างอื่นดีกว่าครับ
    และที่สำคัญ มันสะดุดตา เจ้าหน้าที่ดีนักละครับ

11. พี_jz

พี_jz New Member Member

47
    1
    0
    เป็นความรู้อีกแบบ

12. มาดูมั้ง

13. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    รอคนเริ่มทำมีโมลแล้วจะไปด้วย อิอิ

14. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ถ้าเป็นสติกเกอร์อะครับ เคยเช็คราคามา

ของ 3 M แก้มสองข้าง5000 งานเนียนมากเลยครับ เหมือนมากๆ

15. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    ดันครับ ของผมเก็บตังรอทำสีทั้งคัน อิอิ

16. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    อยากทำแต่ก็กลัวหมากัดเหมือนกัน ทุกวันนี้เดือนๆโดนกัดไปหลายรอบเลย หลายร้อย

17. tanusmay

tanusmay New Member Member

394
    1
    0
    สติกเกอร์เคฟล่าของ 3M เท่าที่ผมเช็คราคามา ฝากระโปรงอยู่ที่ 4,500-6,000 แล้วแต่งานว่ายากหรือง่าย

อันนี้ผมก็สนอยู่

18. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    ลายเคฟล่าตัดกับสีแดง ดีจังครับ

19. Hilux Drifter

Hilux Drifter New Member Member

122
    0
    0
    จริงๆทำเป็นไฟเบอร์สีเดิมๆแบบตัวรถก็ดีนะครับ มีใครสนใจมั้ยเอ่ย เพื่อรวมๆกันไปขึ้นโมล เคยถามมาร้านนึง
    บน RCW นี่แหละ เขาบอกว่าถ้าคันเดียวคิดค่าโมลอีก 4 พัน ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ถ้ามาทำเกิน 7 ชิ้นไม่คิดค่าโมล
    ราคาประมาณเท่าไหร่จำไม่ได้เดี๋ยวไว้หาคำตอบให้อีกที เผื่อใครอยากทำแต่ว่าไม่น่าถึงหลักหมื่นแน่นอน ถ้าหลายคน
    ก็คงถูกลงอีก ผมก็หาคนทำร่วมมานานและ อยากเอาไว้ลดน้ำหนักเวลาแข่ง เพราะรถผมเครื่องเดิมๆเลย

20. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    มารอท่านที่จะไปพร้อมกัน อิอิ เคฟล่า

21. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ขอเคฟล่าด้วยได้ไหม

22. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    เข้ามาแอบดู

23. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    อืมมมม...มี D4D มั่งไหมเนี่ย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้