Trackday @ Kaengkrachan Circuit

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย 1ST, 31 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เป็นงาน Trackday ครับ

ช่วงเช้ามี เทรน จากนักแข่งระดับประเทศ มาสอนวิธีการขับ อย่างถูกต้อง การเข้าโค้งแบบต่างๆ

มีการขับ ตาม รถนำ เเล้วปล่อยวิ่งกันเอง

ตอนสาย เป็นการวิ่งจับเวลาอีก 2 ครั้งๆละ 10 รอบ

ตอนบ่าย มีคลอลิฟายจับเวลา เพื่อไป แข่งแบบ Mini Race

ผมไปแจมกับพี่ๆ BlueBird Club

สนามสวยมาก ขับสนุกมา ดูรูปเลย ช่วง Mini Race ประธานมาเชียร์

ปล.ขอบคุณ สมาชิก BlueBird Club ทุกท่านมากครับ ที่ให้ผมไปวิ่งด้วย

ปล.2 Sunnythailand เราอยากไปกันเองมั่งมั้ย มีโอกาศขับในสนามระดับประเทศ มีคนสอน ได้ของติดไม้ติดมือกลับบ้านด้วยนะ
    :sad: :sad: :sad:

2. 1ST

5,672
    583
    0
  3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48

;) ขอบคุณ First ด้วยเหมือนกันครับ ที่ไป Join งานกัน
    เป็นงานที่จัดได้สนุก ตรงจุดประสงค์ของการวิ่งแบบสนุกสนานในสนาม
    ไม่ต้องพะวงเรื่องการแข่งขันกันแบบเอาเป็นเอาตาย วิ่งเสร็จพัก
    พักเสร็จวิ่ง วิ่งเสร็จพัก ไม่เครียด แต่เหนื่อยนิดนึงนะ.........

สนามหน้า วันที่ 2 พ.ค. ท่านใดสนใจ ไปร่วมสนุกกันได้นะครับ......

ปล. หนังสือ Motor Sport Magazine อยากให้ติดต่อ ST ไปลงใน
    Scoop ของเค้าด้วยนะครับ เดี๋ยวรายละเอียดจะมาเหลาให้ฟังครับ...

:D:D:D:D:D

4. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    สนามสวยมากอะ น่าเอาไปวิ่งกันแบบ สนุกๆๆนะ ST

5. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    วิวรอบๆสวยจัง

6. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    แจ่มว่ะ เด่วถ้ารถพร้อมตังพร้อมจะไปแจมด้วยนะค้าบพี่โต้งงงงงงงงง :D

7. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ช่วงขึ้นเขาเฟริสใช้เกียร์ไรอะ...

8. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ;) อิอิ
    ครับพรี่เด่................

เรื่องรถเนี่ย ผมอยากบอกหลายๆ ท่านที่มีใจอยากลงวิ่งในสนามนะครับว่า
    รถ Standard ก็วิ่งในสนามได้ครับ ไม่จำเป็นต้องปรับแต่งใดๆ เพิ่มก็วิ่งได้ครับ
    แค่ให้มีทุกอย่างอยู่ในสภาพสมบูรณ์ พร้อมใช้งานได้ดี แค่นั้นก็วิ่งในงานแบบ Track Day
    ได้แล้วครับ ไม่ต้องกังวลเรื่องรถนะครับ.........

เรื่องที่น่าห่วงจริงๆ คือเรื่องคนมากกว่าครับ เพราะคนที่ไปส่วนใหญ่จะแรงงงงงง กว่ารถ
    แล้วก็จะประมาท พอประมาท อุบัติเหตุก็จะบังเกิดครับ...........

:D

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ไปด้วยดิท่าน

รถเฟริส์ สวยขึ้น วุ้ย
    ว่าแต่พรี่โต้ง เปลี่ยนกระจก ลดน้ำหนัก โหดมากมาย คับพี่ :)

10. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    อยากไปขับแนวนี้เหมือนกันครับ แต่รถตัวเองดันเป็น auto + กลัวลงไปแล้วคุมรถไม่อยู่ พุ่งชนข้างทางนี่งานเข้าแน่ ๆ ...

เดี๋ยวเฟริสใส่หลังแข็ง หาเบลส์ซิ่งดึงหลังอีกชุด สาดโค้งกันกระจายย

11. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    น่าสนใจเป็นอย่างยิ่ง :D :D :D

12. DaySpeed

8,976
    822
    0

ครั้งต่อไปวันที่ 2 พ.ค ช่ายมั้ยพี่ เด่วไปเป่าหู ผอ. ก่อนนะวันหยุดซะด้วยเผื่อจะได้ไปสนุกกัน

:D:D:D:D:D

13. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D ครับพรี่เด่น.......... รถพรี่ First หล่อมั่กมั่ก :D
    สาวเนี่ยกริ๊ดเลย ตอนไม่เห็นผจก. นั่งอยู่ในรถนะ... คริคริ.......

เปลี่ยนกระจก ตัดประตู หายไป 100 กว่ากิโลครับ พรี่เด่น
    แต่ตังค์ก็หายไป หมื่นกว่า ด้วยนะครับบบบบบบ :cry:

;) อิอิ
    ไปเป่า ปู้ดปู้ด เลยครับพรี่เด่............
    รู้สึกว่า WEEK นั้นจะมีหยุดชดเชยวันกรรมกร ด้วยนะครับพรี่

;);););)

14. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    บ่ายๆก็มีนักแข่งระดับประเทศมายกกันชนให้ด้วยครับ :D

15. 1ST

5,672
    583
    0
    ไปกันมั้ยครับ วันที่ 2 พ.ค. วิ่งกันเอง

รถเดิมก็ลงได้ครับ ยิ่งเกียร์ออโต้ยิ่งสบาย

เหยียบอย่างเดียว

ถ้าขับไม่เกิน ลิมิตรถ ยังไงก็ สนุกครับ

ได้ทักษะ ได้เรียนรู้ว่ารถเราไปได้แค่ไหน

ได้ใช้ของแต่งที่ใส่ๆกัน อย่างเต็มประสิทธิภาพ

เอารถไปออกกำลังกายกันครับ

สนามที่ไปมา มีแอคคอร์ด ตัวใหม่ล่าสุด ป้ายแดง ล้อขอบ 20 ยังมาลงเลยครับ

เกียร์ สามครับ

16. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    รถพี่เฟริส แรงมากมาย

17. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    สนามสวย รถ หล่อ คนขับ อ้วน อิ......อิ :D:D:D:D

18. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) อิอิ
    ดีนะที่เจอพรี่โจ....... ถ้าเป็นพรี่คนอื่นเนี่ย
    โดดถีบกันชนหักไปแล้น............

:cool: ใช่ครับ Auto เนี่ย........ เนียนนนนนนนนนนนเลย.......:cool:

;) อิอิ
    ท่าทางพรี่น้อยยังมีข้อกังขา............. ;)

ถอกครับพรี่........
    คนขับอ๊วนอ้วนนนนนนนนนน:eek:

19. DaySpeed

8,976
    822
    0
    เป่าหู เป่าหู :D

20. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) เป่าอย่างเดียวนะพรี่เด่........ ห้ามลงลิ้น..........;)

21. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    สนามหน้าน่าไปเนอะ
    ถ้ามียางซักชุดจะเอาออโต้ไปขับเล่นด้วย:D

22. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) มาเลยครับพรี่เบิ้ม.............

23. noy u12

2,463
    7
    0
    ป่าวครับพี่ รถเก่าๆๆอย่างผมจะตามใครเค้าทันครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 00:21:45 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:21:07 ----------

อยากได้คลิปต่อภาค2นะครับ จัดให้หน่อยครับ

24. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    เท่ห์โคดๆเลยพี่ :D

25. 1ST

5,672
    583
    0
    ไม่แรงหรอกครับ

402เมตร ยังวิ่ง 17 18 วิอยู่เลย

ของพี่น้อยซิ ออกตัวมา แปะตูดผมเลย

:D :D :D

26. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) อิอิ
    มีพรี่น้อย กับพรี่กล้วย อ่ะครับ........ ที่ชอบแปะตรูดดดดดดด มั่กมั่ก........;)

27. DaySpeed

8,976
    822
    0
    ไหนๆแปะตูด :D

28. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;););););););););););););)

29. noy u12

2,463
    7
    0
    จริงๆๆไม่มีแรงไรหรอกครับ
    เผอิญตกใจเลยปล่อยคลัชแรงไปนิดครับ มันเลยโดดไปไกลนิดครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:04:40 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:04:23 ----------

จริงๆๆไม่มีแรงไรหรอกครับ
    เผอิญตกใจเลยปล่อยคลัชแรงไปนิดครับ มันเลยโดดไปไกลนิดครับ

30. DaySpeed

8,976
    822
    0

มะเชื่อแระค้าบพี่:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้