ถามเรื่องเครื่องครับ จะเอาอันไหนดี Rb20ไม่โบ กับโบ

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย tstefym6, 20 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tstefym6

tstefym6 New Member Member

62
    0
    0
    คือผมอยากรู้ว่าจะเลือกอันไหนดีระหว่าง Rb-20โบ และตัว Rb-20 ไม่โบ แล้วอันไหนน่าจะดีกว่า
    อัตตราการกินนํามันพอกันหรือป่าวคับ
    แล้วเรื่องราคาค่าตัวอยู่ใรระดับไหน พอกันหรือป่าว
    ตอบทีนะครับขอความคิดเห็นทีนะครับ ของคุงครับ

2. A+EA31_RB20DET

A+EA31_RB20DET New Member Member

6
    0
    0
    ผม่วา RB20 โบดีกว่านะครับ เพราะแต่ก่อนผมใช้ RB20 ไม่โบอยู่แม้งกินน้ำมันบ้าเลือดเลย แต่พอมาวางRB20 โบประหยัดกว่ากันเยอะเลยแถมวิ่งกว่าด้วยครับ ยังลองดูนะครับ

3. A+EA31_RB20DET

A+EA31_RB20DET New Member Member

6
    0
    0
    อ้อ......ผมลืมไปต้องเป็นเกียร์ธรรมดานะครับถึงจะประหยัดและวิ่งกว่าอย่างเห็นได้ชัด ครับผม

4. long

long New Member Member

7
    0
    0
    ตามนั้นครับ..Work.

5. tstefym6

tstefym6 New Member Member

62
    0
    0
    ขอบคุงครับ จะได้วางถูก อิอิ

6. A+EA31_RB20DET

6
    0
    0
    ไม่เป็นไร เราชาวเชฟเหมือนครับ

7. jossjiggalow

jossjiggalow New Member Member

25
    0
    0
    ถ้า ผมใช้ RB20 เดิม จะ ใส่โบ ต้องเพิ่มอะไรบ้างแล้ว ค่าใช้จ่ายเท่าหร่ คับ อยากแรห มั่งอ่ะ

8. jossjiggalow

jossjiggalow New Member Member

25
    0
    0
    ถ้า ผมใช้ RB20 เดิม จะ ใส่โบ ต้องเพิ่มอะไรบ้างแล้ว ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ คับ อยากแรง มั่งอ่ะ

9. artharn

artharn New Member Member

913
    0
    0
    ไหนๆเปลี่ยนทั้งทีแล้วผูกโบไปเลยครับ ลงทุนครั้งเดียว

10. A_N@LOMA

A_N@LOMA New Member Member

24
    1
    0
    เปลี่ยนเป็นโบ 25 ก็ได้คับ ปั้มติ้ก เรกูเรต ซะอย่างละตัว ผมว่าก็ O แล้วนะคับ..ราคาไม่เท่าไรหรอกคับอยู่ที่พี่จะหาของได้ถูกหรือแพงแค่ไหนคับ

11. danni

danni New Member Member

10
    0
    0
    แล้ว RB 20 โบ กินน้ำมันกี่โลลิตร ในเมืองอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้