รบกวนพี่ๆ ขอคำแนะนำและขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย vesparonaldo, 31 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vesparonaldo

vesparonaldo New Member Member

20
    0
    0
    รถผมเป็นB11 ตอนนี้ทำสีอยู่สีเสดแล้ว แต่เหลือประกอบของภายในนิดหน่อย แต่ถ้าเส็ดจิงๆก็ต้องซ่อมเครื่องอีกนิดหน่อย(ชนมาคับ) ผมเลยอยากวางเครื่องใหม่เลยอ่ะคับ และก็มาเจอกระทู้นี้

http://racingweb.net/forums/showthread.php?404860-B11-วาง-4E-FTE

สนใจมากครับ รถพี่เค้าวางสวยดี เพราะผมคงไม่เปลี่ยนรถแล้ว วางเครื่องใหม่น่าจะดีกว่า และงบประมาณเท่าไหร่คับ และเอาไปวางที่ไหนดีคับ หรือ ณ ตอนนี้มีเครื่องตัวใดน่าสนใจ กรุณาแนะนำด้วยคับ

ชื่อ ปาล์ม คับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านและขอบคุณที่ให้คำแนะนำล่วงหน้าครับ

2. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ยินดีตอนรับคับ

ถ้ารถทำเสร็จแล้ว ก็มามิตติ้งกันหน่อยนะค้าบบ

จะได้รู้จักกันไว้ คับ

3. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ยินดีตอนรับคับพี่
    ราคาเครื่องผมได้มา 22.000 บ (เเต่ถ้า+เกียร์เต็ดน่าจะ+อีกประมาณ 10.000บ)
    ส่วนราคาค่าวางค่าเดินสายไฟก็เเล้วเเต่อู่ ครับ
    เครื่องตัวนี้ส่วนตัวผมก็ว่าขับมัน+สบายๆ เเล้ว นะ ครับพี่

4. vesparonaldo

vesparonaldo New Member Member

20
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ใจจิงอยากไปทำที่ร้านนี้เรยคับ แต่ต้องรอดูว่าที่ซ้อมนี้จะซ้อมอาไรเพิ่มไหม จะหมดไปเยอะรึเปล่า(รถชนมาคับ ทำสีเสดแร้ว ต้องทำไรกับเครื่องอีกไม่แน่ใจครับ เพื่อให้มันวิ่งได้)
    ถ้าหมดไม่เยอะรถวิ่งได้ ผมตั้งใจจะไปทำอู่ที่ในกระทู้คับ เพราะผมอยู่เชียงรายคับ ถ้าวิ่งได้ก็ขับไป กทม เรยคับ(ก่อนหน้ารถชนเดือนเมษาปีที่แร้วก็เอาเจ้าคันนี้แหละคับ ขับจากเชียงราย-กทม)
    อีกอย่างมีญาติที่นู้นด้วย และผมไม่อยากเอารถทำที่นี่คับ เพราะคิดว่าคงเป็นการยากที่จะให้ช่างที่นี่วาง(ไม่ได้ดูถูกคนที่นี่น่ะคับ แต่ถ้าจะเปลี่ยนแล้วก็ขอให้มันดีๆไปเรยดีกว่า และผมกลังว่าทำที่นี่ไปจะหลายอย่างคับ เห็นในกระทู้แล้วต้องชมจิงๆ สุดยอดมากครับ ช่วงล่างดูปลอดภัยดี ผมอยากใช้ไปนานๆก็ขอให้ปลอดภัยด้วยครับ เพราะ ดวงผม มัน อุบัติเหตุทางรถยนต์มีสูงคับ)
    แต่ถ้าจะต้องทำเยอะเพื่อให้มันวิ่งได้ตอนนี้ก็จะเกิดปัญหาที่ว่า จะเอารถไป กทม ยังไง :cry:

ปล. ถ้า50000 รวมเครื่อง+วาง จะพอไหวไหมคับ ยอมรับเรยคับว่าไม่รู้จักเครื่องนี้เลย B11คันนี้ก็นั่งมาตั้งก่ะเนสเซอรี่ จนตอนนี้จบป.ตรี แล้วครับ ไม่คิดขายครับ คิดว่าอยากใช้ไปตลอดเลย

5. vesparonaldo

20
    0
    0
    ไปดูเครื่องมาแล้วคับ 4E-FTE +เกียร์เต็ด 26000 ราคาแรงไปรึเปล่าคับ ที่ร้านเขาบอกว่าได้ครบหมด มีปั๊มติ๊ก มีอินเตอร์ คือเขาบอกว่าซื้อที่เขาได้หมด ไปที่อื่นบางที่ได้ไม่หมดน่ะได้เครื่องอย่างเดียว ผมก็ไม่รู้ว่าซื้อที่อื่นมัน ได้ไม่ครบหรอ ตอนนี้ก็เรยรอศึกษาอีกแปปนึ่งคับ

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยว่า ราคา 26000 กับ 4E-FTE เกียร์เต็ด มานสมเหตุสมผลรึเปล่าครับ

ขอบคุณคับ

6. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    26.000 บ ราคาได้ถูกกว่าที่ผมไปถามที่ บางนา มาอีกคับ เครื่อง+เกียร์เต็ด
    เเต่ควรดูดีๆ นะ ครับเต็ด(ผมก็ดูไม่เป็น ครับ)รอพี่กานต์ เจ้าของกระทู้ B11 + 4E-FTE มาตอบอีกที่ละ กัน นะ ครับ

7. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    แรงกันใหญ่เลยครับพี่น้อง

นายเปาจะแรงไปไหนเนี่ย แล้วที่วางมางบเท่าไหร่ถึงจบเนี่ย

8. vesparonaldo

20
    0
    0
    วันนี้ไปซื้อเครื่องมาแล้วครับ ก็คือได้ช่างที่จะวางเครื่องให้แล้วคับ ก็ถามจากพี่เขา เขาก็บอก ให้เอาเพลาเสียบทั้งสองข้างแล้วลองหมุนไปข้างหน้า(รถวิ่ง) ถ้าซ้ายขวา หมุนไปทางเดียวกัน คือเกียเต็ดคับ ถ้าหมุนคนล่ะทางคือไม่เต็ดคับ ไปวันนี้เลยลองดูปรากฎเป็นเต็ดคับ เลยให้เขาลองเครื่องเลยก็ติดคับ เพราะพี่ที่จะไปว่างเขาก็บอกถ้า 26K ก็เอาเรยถูก(ก่อนที่จะตกลงวาวงกับผมก็ก็พึ่งวางเครื่องตัวนี้ไป คนที่มาวางก็26Kเกียธรรมดาอ่ะคับ) วันนี้ก็เรยไปจับ ตอนนี้พักไว้หน้าบ้านคับ แต่ติดปัญหาเวลายกไปทำจะทำยังไง(ไม่มีเครนไรเรยคับ มีแต่แรงคน)

แล้วพี่เปาคับ ผมขอถามหน่อยคับ รถพี่ติดโรลบาร์ไหมคับ แล้วจำเป็นไหมคับถ้าผมยังไม่คิดจะติด เพราะตัวผมไม่คิดจะเอาไปอัดรึอะไรแบบรุนแรงจนเกินไป เน้นขับสบายๆอ่ะคับ รบกวนด้วยคับ (คือทำไปเรยก็ได้คับ แต่ถ้ากรณีผมถ้ามันไม่จำเป็นก็ดีคับ เพราะแค่วางเครื่องก็หมดไปเยอะแล้ว ชอบคุณครับ)

9. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    ผมจบที่ 35.000บ คับพี่เป็ก(เครื่อง+ค่าวาง+เดินไฟ) เเต่ไปโดนของที่อยากเปลี่ยน อีก นิดๆ หน่อยๆ คับ

10. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    รถผมไม่ได้ติดโรบาร์ ครับ ถ้าขับสบายๆใช้งานประจำวัน ไม่ได้อัดรุนเเรง ผมว่าไม่ควรติดหรอกครับ เอาเงินส่วนนี้ที่จะทำโรบาร์ไปทำช่วงล่าง ดีกว่า ครับ (โช๊ค+สปริง) น่าจะเป็นสิ่งที่จำเป็นมากว่า
    ที่จะทำโรบาร์ ครับ

11. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ราคาน่าสนใจมากเลยน้องเปา เดี๋ยวหาตังก่อน

12. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    ได้ครับ พี่เป็ก B11 ไปต้องไปให้สุดไปไม่สุดอย่างไป(อย่าลืมเบรค นะ พี่)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้