แคมฝาแดง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Si_black, 30 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Si_black

Si_black New Member Member

272
    0
    0
    :sad::p

รบกวนถามหน่อยครับ เครื่อง16+20 ใส่แคมฝาแดง แล้วเห็นผลมากไหมครับ ความรุ้สึกมันได้อารมย์ประมาณไหนอ่ะครับ ต้นหรือปลายครับ

แล้วรอบเครื่องมันเดินไม่เรียบไหมครับ
    ขอบคุนมากครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    รอบเครื่องเดินนิ่มปรกติครับ

เห็นชัดเจน ตอนเทคเปิดแล้วครับ ว่าจะดึงดีกว่าเดิมอย่างชัดเจน

สำหรับคนที่คิดว่า อยากแรงกว่าเดิมอีกหน่อย โอเคเลยครับ อย่าลืมเปลี่ยน สปริงวาว กับรีเทนเนอร์ด้วยน่ะครับ ของฝาดำ จาไม่ไหวเอา

แต่ถ้าคนที่เคยมองแคมซิ่ง พวก skunk2 หรือ toda แคมฝาแดงตัวนี้ไม่ตอบโจทย์แน่ ใช้ได้ไม่นาน ก็ต้องเปลี่ยนใหม่อีก

ปล. อย่าลืมทำฝาด้วยน่ะครับ พวกขยายพอร์ท เด๋วจะไม่แรงเต็มที่ของแคมมัน

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    อยู่ที่กำลัง อัด และ การจูน ด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มีนาคม 2010
  4. Si_black

272
    0
    0

ขอบคุนมากครับ...ชัดเจนแจ่มแจ้งเลยครับ ตอนนี้ผมยังคิดไม่ออกเลยว่าจะเอายังไงดี เพราะว่าถ้าเปนของซิ่งต้องมีอย่างอื่นตามมาอีก ส่วนราคาฝาแดงเนี้ย 8500 ราคาประมาณนี้ป่าวครับ

5. fatpig

fatpig New Member Member

17
    0
    0
  6. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    แล้วระหว่าง แคมของ 16ิb 18cr96 18cr98 ใส่กับเครื่อง 16+20 ทำฝาแล้ว อย่างไหนจะเห็นผลกว่ากันคับ

7. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    องศาและ lift สูงสุดในเครื่อง block b คือ b16b และ b18cr98 ซึ่งเท่ากัน
    แต่ b18cr96 จะต่ำกว่าครับ

8. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    16B เหมือนข้างบนบอกครับเห็นผลแน่

9. ถ้าให้พูดแบบคนเคยลอง บอกตามตรงว่าไม่เห็นผลต่างกันเลย เพราะองศาที่ต่างกัน มันน้อยนิดเดียว
    แคมฝาแดงเหมือนกัน เครื่อง B16A หรือ B20B เซ็ทกำลังอัดไว้ต่างกัน หรือบิดแคมไม่เหมือนกัน
    จูนไม่เหมือนกัน องค์ประกอบอื่น ๆ มันมีผลมากกว่าองศาของแคม ที่ต่างกัน 3 องศาครับ

แคมฝาแดง หรือแคมซิ่ง ทำสุ่มสี่ สุ่มห้า โดนแคมเดี่ยวกินมาแล้วก็เคยเห็น ลองมากับตัวเองแล้วด้วย
    ปัจจัยมันไม่ได้มีแค่แคมอย่างเดียวครับ ฝาทำมาดีหรือป่าว เซ็ทกำลังอัดไว้ยังไง ไฟ น้ำมัน พร้อมหรือยัง
    ถ้ายังไม่พร้อม ให้แคมเทวดาที่ไหนมา ก็ต้องไล่กันอีกยาว กว่าจะแรง

จะว่าไป รถผมตั้งแต่เล่น Honda มาก็ไม่เคยใส่แคมฝาแดงสักคัน มีแต่ดอยรถชาวบ้านเค้ามาลอง
    ราคา 8500 ถือว่าไม่แพงครับ สปริงวาล์ว รีเทนเนอร์อีกประมาณ 4500 - 5000 เฟืองแคมต้องมี
    ปั๊มติกอย่างน้อยควรจะเป็น JZ เผื่อค่าจูนไว้ด้วยนะครับ

10. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ขอบคุณพี่เต้ มากเลยครับ

เบสกระจ่างมากขึ้นกว่าเดิมเลยครับพี่ ^___^

11. Si_black

272
    0
    0
    ขอบคุนมากครับคุนเต้ ชัดเจนเลยครับสงสัยต้องไปใส่ปั้มติ้กกัยคอย์โร ก่อนดีก่า...
    ขอบคุนครับทุกความเห็น

12. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ยอดเยี่ยมครับ

13. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณครับคุณเต้ สุดยอดจริงๆคับ

14. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ว่าจะทำอยู่เหมือนกันนะ ติด อยู่ เรื่องเดียว คับ

15. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    น่าจะเรื่องเดี่ยวกันแน่ อุอุ...

16. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ตอบกันไปหมดซะแล้วดิ...

จะแดงไหนหรือว่าไม่แดง มันสำคัญตอนจูนนี่ล่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้