ได้ Rear Camber kit มาแล้วขอบคุณพี่กอฟมากครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย thananonn, 30 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    สวยมาก แต่ มันใส่ไงวะเนี๊ย

เดี๋ยวไปให้ร้านพรเทพใส่ให้ดีกว่า แต่ค่าเซต ต้องไป ให้
    CG 0-400 ทำดีกว่า

ผมไม่รู้ว่า ที่ไหน จะรับปรับ camber ให้อะดิ (งานเข้าอีก)

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    cg สิตั้ง0 ด้วย

3. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    อยาก ได้ มั่ง อ่า T^T

4. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    หล่อๆ คราบ ทำที่ cg ที่เดียวเลยก็ได้น้อง ตั้ง (0.5) - (0.7) หรือตาม spec

5. thananonn

1,973
    34
    0
    อาทิตย์นี้ แบงค์ จะใส่ กันโคลงหน้าหลัง ไท อา ด้วยอะสิครับ

CG มันรับใส่ไหม แล้วจะดีไหม

6. almostcoin

almostcoin New Member Member

190
    1
    0
    ผมก็ใส่ที่ CG 0-400 เหมือนกันครับ ตั้งไว้ที่ -0.1 ครับ ตั้งศูนย์ได้เลยที่นั่น ดีมากๆเลย ส่วนกันโคลงหลังใส่ได้ครับ แต่ตัวที่รองกันฉีก ไม่รู้เค้าจะทำได้ไหมนะครับ

7. thananonn

1,973
    34
    0
    แล้ว กันโคลงหน้า CG0-400 ก็สามารถหรือเปล่าครับ

โทรถาม เลยดีกว่า

8. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    เค้ารับทำช่วงล่าง มีทดสอบโช๊คด้วย ลองดู กำเงินไปเยอะๆ หน่อย

9. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    อัพๆๆ ของเค้าดีจริงๆ อิอิ

10. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ของใครอะ ที่ว่าดี จริงๆ

11. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    อยากได้ๆ

12. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    TOSER ครับ งานคุณภาพ ใช้ CNC ทำอย่างดี แข็งแรงทนทาน เกลียวไม่มีติดมีรูด ใช้แล้วหน้าตาดี สาวติดตรึม 55555+

13. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    มี แจก ป่ะ คับ พี่ กอฟ ^^

14. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    สาวติดตรึมจริงป่าวพี่ ผมใช้ของพี่มานานแล้วยังหาสาวนั่งรถผมไม่ได้เลยพี่ เป็นได้แค่ทางผ่าน หรือพี่เอาของ Copy มาให้ผมเนี่ย T_T

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:09:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:08:52 ----------

สาวติดตรึมจริงป่าวพี่ ผมใช้ของพี่มานานแล้วยังหาสาวนั่งรถผมไม่ได้เลยพี่ เป็นได้แค่ทางผ่าน หรือพี่เอาของ Copy มาให้ผมเนี่ย T_T

15. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ใส่ง่ายครับมาแถวบางบัวทองดิ อิอิ เดี๋ยวผมจัดให้

16. thananonn

1,973
    34
    0
    ใส่มาเรียบร้อย
    ตอนแรก นึกว่าจะไป พี่ใหม่ ขับจะเข้าร้าน เห็นรถเต็มร้าน ขับผ่านดีกว่ากุ
    เลยไปนั่งตากแอร์บ้านเพื่อนแถวพัฒนาการแทน แล้วก็ คิดอยู่ว่าจะไปทำร้าน คุณซ้ง หรือ CG ดี

เดี๋ยวเวลาเหลือน้อย เลยไปทำ CG เลยมา จุกเลย

แต่ก็ออกมาดี เลยไม่เครียด

ใส่กันโคลงหน้า หลัง ไทอา รู้สึกได้ว่าเข้าโค้งนิ่งขึ้นมาก

ก็แนะนำคนที่ยังไม่มี ให้หาใส่ซะนะครับ

17. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    แหฟล่มเร้ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

18. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้