++ โช้คอัพคู่หลัง EG แปลงใส่ EK ทำได้ไม๊ครับ ++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย spoon_ek, 31 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. spoon_ek

spoon_ek New Member Member

35
    0
    0

พอดีว่ากำลังเล็งๆชุดโช้คปรับเกลียวไว้อยู่ แต่พอดีเป็นของบอดี้ EG เห็นคนขายเค้าบอกว่าคู่หน้าใส่กันได้เลย แต่คู่หลังต้องเปลี่ยนปีกนกตัวล่าง เอาของ EG มาใส่ แล้วจะใส่โช้คหลังของ EG ได้ ผมก็เลยไม่แน่ใจว่าทำได้หรือไม่ เลยลองถามผู้รู้ในนี้ก่อนดีกว่า...อิอิ

:p:p:p:p:p:p:p

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    1 เปลี่ยนปีกนกมาใช้ของ EG (เดิม) ทำไม่ได้ ครับ

ปีกนก EG มันสั้นกว่า EK

และปีกนกแต่งของ EK ยังไม่เคยเห็น

เจ้าไหนทำให้ใส่กับ โช๊ค EG ได้เลย

แต่กลับกัน ถ้าเอาโช๊ค EK ไปใส่ EG

ปีกนกแต่ง ที่เป็น ความยาว สำหรับ EG ก้อใส่ได้เลย

ดังนั้นเรื่องเปลี่ยนปีกนก EK เป็นแบบ EG ตัดทิ้งไปได้เลย

อันนี้รูปปีกนก EG เดิม

2 ถ้าโช๊คเป็นแบบ Slide กระบอก ก้อ สามารถ ถอดปลอกล่าง

ออกมาผ่าตัดให้เป็นหูสำหรับใส่ กับปีกนก EK ได้

ส่วนหูนี่ จะสร้างขึ้นมาใหม่ ,ตัดจากโช๊คเดิม รั่วๆ หรือ

จะสั่ง OHLINS DFV มาตัดเอาหู ก้อแล้วแต่สะดวก

หรือไม่ก้อหาปลอก Slide ที่เป็นของ EK มาใ่ส่แทน ซึ่งต้อง

เป็น เกลียวเดียวกับโช๊คที่จะเปลง และ ID ของปลอกเท่ากัน

มีท่านนึง บรรยายไว้ โดยละเอียด

http://racingweb.net/forums/showthread.php?691660-�����������Ǣͧ-EG-����ŧ���¹-EK-�ѹ�����¢ͧ���Â

รูป โช๊ค EG Slide กระบอก

3 ถ้า Slide กระบอกไม่ได้ ก้อต้องรื้อ ไส้ใน ทั้งหมดออกมา

แล้วทำการเชื่อมใหม่ให้เป็น หูที่ใช้ สำหรับ EK ได้

อย่าเชื่อมทั้งที่มี GAS และน้ำมัน อยู่ในกระบอกเด็ดขาด

พลาดพลั้งไป อาจได้เห็น บั้งไฟแสน ไม่ต้องไปไกลถึง ยโสธร

4 อันนี้แบบ ง่ายๆทื่อ ไม่คิดไรมาก

ตัดเหล็กแผ่นเรียบหนาๆ สองแผ่น ประะกบร้อย น๊อต

ไว้กับหูโช๊คเดิม มันก้อจะกลายเป็นตัว U คว่ำ เพื่อไป

สวมกับ ปีกนก EK ได้ แต่ไม่แนะนำ เพราะโช๊คจะสูงขึ้นมา

อย่างน้อยที่สุด ก้อ 1 นิ้ว และดูไม่สวยเอาซะเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มีนาคม 2010
  3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เห็น EK โฉม 96 สีบรอนซ์ เงิน

ล้อ Spoon ติด สติ๊กเกอร์ IMPURE

จอดอยู่หน้าโรงงานทางเข้าหมู่บ้าน

พฤกษา 46 ไม่ทราบ คุณ spoon_ek

rพอจะรู้จักมั๊ยครับ

4. ชัดเจนครับน้า...

5. spoon_ek

spoon_ek New Member Member

35
    0
    0
    ขอบคุณ คุณ musashi มากๆเลยครับ ความรู้แน่นจริงๆ สงสัยต้องรบกวนรื้อฟื้นข้อมูล EK เยอะหน่อย

เมื่อก่อนผมขับ EK96 สีบรอนซ์ทอง ล้อ mugen (ก๊อบ) เครื่องท่อนล่างเดิม แปะฝา D15B เท็ค จูนรอม วิ่งอยู่แถวๆรามอินทรา เลียบทางด่วนครับ
    ส่วนทีม impure ผมเองเป็นคนก่อตั้ง ตั้งชื่อ ตัดสติกเกอร์เอง ผมเรียนพระจอมเกล้าพระนครเหนือครับ แต่เพื่อนผมอยู่หอการค้าอยากเอาไปติด เค้าก็คงเอาไปแบ่งๆกัน
    ตอนนี้เลยมีรถติด impure หลายคัน ส่วนมากจะไม่รู้จักเลยครับ แต่ก็ดีใจที่ยังได้เห็นสติกเกอร์นี้อยู่ แสดงว่า เราออกแบบสวย 555+

รถ EK96 คันเก่าผมขายไปนานแล้วครับ หลังจากนั้นก็มาเล่น evo3 อยู่พักนึง ตอนนี้ก็ ขายอีโว3 ไปอีกแล้วครับ อิอิ... งงป่ะ
    พอดีมีรถ EK96 สีแดงคันนึงจอดไว้ที่บ้านเฉยๆครับ ก็เลยว่าจะเอามาวางเครื่องใหม่ .....

........ ขอบคุณอีกครั้งครับ สำหรับคำตอบ

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หาคามรู้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้