การทำงานเสา Half

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย TON@W, 30 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TON@W

TON@W New Member Member

80
    0
    0
    อยากรู้วิธีการทำงานของเสา Half

และวิธีต่อตามขั้นตอนบ้างครับ

(ของผมคือ เมื่อเปิดเครื่องเล่น CD เสา Half จะขึ้นทันที ไม่ว่าจะเล่นระะบบ CD USB หรือ วิทยุ อยากทราบว่ามันจะขึ้นแบบนี้รึป่าว ครับ) และมีวิธีที่ถูกต้องอย่างไร

2. TON@W

80
    0
    0
  3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ฟร้อนท์ บางรุ่น ขึ้นทุกครั้งที่เิปิด

ไม่ว่าจะเล่นอะไร

ใช้รุ่นไหนครับ เผื่อมีคนใช้อยู่

4. TON@W

80
    0
    0
  5. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    ขอบคุณคับ

แอบมาดุ

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เสา Half ให้ต่อสวิทย์แยกเอาครับ เครื่อง pioneer ไม่ว่าจะเปิดอะไร มันจะมีไฟเลี้ยงไปที่สายของเสาอากาศครับ
    ของผมใช้สวิทย์ Half 2 ตัว ตัวนึงใช้เลือก ให้มันขึ้น ครึ่งหรือว่าสุด อีกตัวใช้เลือกว่าจะให้มันขึ้นตอนไหน
    ถ้าไม่ทำสวิทย์แยก มอเตอร์จะเสียเร็วครับ จะฟังแค่ CD มันก็ขึ้น วิธีต่อยังไงผมไม่มีครับ มีแต่วิธีการติดตั้ง
    การเจาะเสา Half ครับ

7. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    Pioneer แค่เปิดวิทยุเสาก็ขึ้นแล้ว ของผมใช้สวิทช์เสา Pole เป็นตัวตัดต่อสาย Remote antenna ครับ

8. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    เข้ามาเก็บความรู้ครับ

9. TON@W

80
    0
    0
    ขอบคุณครับ

งั้นพรุ่งนี้ต้องหาสวิทเพิ่มอีกตัวซะแล้วววววววววว

5555+

10. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    เง้อ ผมใช้ Pioneer สงสัยต้องหามาบ้างแล้ว

แบบว่า พึ่งเอารถไปใส่มา แต่ยังไม่ได้ขับ ทำสีอยู่

พึ่งรู้นะเนีย ><"

---------- Post added at 10:54:48 ---------- Previous post was at 10:54:30 ----------

เง้อ ผมใช้ Pioneer สงสัยต้องหามาบ้างแล้ว

แบบว่า พึ่งเอารถไปใส่มา แต่ยังไม่ได้ขับ ทำสีอยู่

พึ่งรู้นะเนีย ><"

11. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    ขอวิธีการติดตั้ง และอุปกรณ์ที่ใช้หน่อยครับ

12. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    อืมมมมมมมมมมมมมม เพิ่งเข้าใจ pioneer

13. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เข้ามาหาความรู้ครับ ขอบคุณครับ

14. Gesios

Gesios New Member Member

12
    2
    0
    ของผมจะ switch ตัวเดียวโดยหากต้องการใช้เสาก็ค่อยกด Switch ซึ่งจะบอกช่างตอนที่ติดตั้ง front ครับ

15. Golf Diff

Golf Diff New Member Privilege

325
    0
    0
    ความรู้ดีดี

16. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ของผมใช้ของ JVC ครับ เสาจะขึ้นตอนเปิดเล่นเฉพาะfmกับamครับ
    ผมไม่รู้ว่าของpioneer ปลั๊กชุดไฟเครื่องจะมีสายไฟบวกที่แยกออกมารึป่าว
    เพราะของเครื่อง jvc จะมีสายที่ต่อไฟบวก 2เส้นคือสายremote attenna
    กับสายpower attenna ซึ่งผมต่อสายไฟบวกของเสาฮาร์ฟเข้ากับ
    สาย power attenna ส่วนสายremote attenna ต่อเข้ากับสายไฟบวก
    ของตัวรถที่มาต่อเข้ากับเครื่องเล่นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้