apexi ปากกา ของ ก๊อบ วัด A/F ได้แล้วหรอครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย vampire258, 4 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    apexi ปากกา ของ ก๊อบ วัด A/F ได้แล้วหรอครับ

แล้วมันจะแม่นเหมือนแท้หรือเปล่า

ดูแท้เทียมยังไงคัรบ

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ไม่รู้ เอา ไหมละให้ฟรี 555+

ถ้าจำไม่ผิดลองดูพี่ DUKE เคยตอบไว้อะก้องลองหาๆดู ในเวป CM-Club มีพี่เค้าเคยตอบไว้เหมือนกัน

แต่ A/F จะค้างไว้มั้งถ้าปลอมนะ ถ้าแท้ก็ บูสต์เต็ม ถ้า เดิมๆแม่งโชว์10 แต่ถ้าขยับโบมาไม่ได้จูน โชว์20 ระวังพัง 555+

3. vampire258

1,639
    25
    0
    เอามาจิ 55+

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
  5. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    วัดได้ครับ ใช้อยู่ มันก็วิ่งปกติไม่ได้ค้างอะไร แต่จะให้แม่นเหมือนของแท้ก็คงไม่ได้ครับ ราคาห่างกัน 3 เท่าตัว

เอาไว้วัดคร่าวๆได้อยู่ครับ ถ้ามันแม่นจิงๆของแท้ขายไม่ออกกันพอดี

ปล. ความเห็นส่วนตัว จากการใช้งานจิงๆ นะครับ

6. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ของก็อปราคาเท่าไรอะครับ 1900.- 3เท่าตัว เกือบ 6000.-

ผมของแท้ขายแค่ 3500.- เองคับ แสดงว่าผมขายถูก เย้ เย้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 เมษายน 2010
  7. ELeven Racing

373
    3
    0
    ตามนั้นเลยครับ ส่วนของก๊อบมีตั้งแต่ 1,200 - 1,900 ครับ

8. vampire258

1,639
    25
    0
    ขอบคุณครับ

แบบนี้จะดูความต่างกันยังไงดีละนี่

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:58:47 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:58:28 ----------

ขอบคุณครับ

แบบนี้จะดูความต่างกันยังไงดีละนี่

9. DUKE_68

6,189
    129
    63
    ผู้ใช้เค๊าว่ามาอย่างนี้ครับ

- อันดับหนึ่ง ขนาดครับขนาดต่างกันอย่างเห็นได้ชัด ๆ ของแท้ที่บางและ เล็กกว่า
    ส่วนของก๊อปจะดูอวบ ๆ รอยประกบกับเพลทยี่ห้อห่วยแตกครับ

- อันดับสอง กล่องควบคุม ดูจากสติ๊กเกอร์ ซีเรียลนัมเบอร์ของผลิตภัณฑ์และสายไฟครับ
    ดูจากของแท้สายไฟดูสวยงามแยกแยะสีขั้วสายได้ชัดเจน ของก๊อปสายไฟเมตรห้าบาท
    แถมเอาหนังสติ๊กรัดอีก

- อันดับสาม เปรียบเทียบจากการบรรจุภัณฑ์ถ้าดูกันผ่าน ๆ ก็คงจะไม่สังเกตกันสักเท่าไหร่ครับ
    ขนาดของแท้กล่องบรรจุภัณฑ์จะใหญ่กว่า

- อันดับสี่ ดูจากพลาสติกการห่อหุ้ม และลวดลายความคมชัดของตัวหนังสือรอบ ๆ กล่อง
    ของก๊อปตัวหนังสือซีดมาก

- อันดับห้า เซเว่นเซกเมนต์ที่หน้าจอสังเกตดูครับเปรียบเทียบกัน
    เห็น ๆ เลยครับของแท้เซเว่นจะแดง
    เห็นได้ชัดครับส่วนของก๊อปคงจะบ้า Defi หน้ามืดไปเลย

10. ELeven Racing

373
    3
    0
    เพิ่มรูปให้ครับ ของแท้ของปลอมยังไงก็ต้องมีความแตกต่าง

ของก๊อบไม่น่ากลัวครับ ถ้าเราซื้อในราคาของก๊อบ แต่ถ้าซื้อของก๊อบในราคาของแท้ละ ..........ปวดเฮดดดดดดด หุหุ

11. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    อยากรู้ว่าของแท้นี่...

ถ้าเอามาวัด AF มันแม่นยำไหมครับ ???

และเชื่อถือได้ระดับไหน

12. DUKE_68

6,189
    129
    63
    น่าจะเชื่อถือได้พอสมควรนะครับ เพราะจะมีพี่จากBENZ OWNER.NET จะมาซื้อที่ผมเป็นประจำ ทีละหลายๆตัว เพื่อนำไปติดตั้งกับรถที่ติดแก็สครับ

13. TEQUILA118

TEQUILA118 New Member VIP

117
    3
    0
    แล้วถ้าเอามาไว้ดูค่า A/F สำหรับเวลาจูน Rom หรือจูน Real Time นี่ละเอียดและแม่นยำพอไหมครับ ถ้าเทียบกับ A/F meter ปกติ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้