สายพานในเสา Half หัก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย salmon drag, 28 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    สายพานในเสา Half หักครับ ทำให้ขึ้นได้ลงไม่ได้เพราะ สานพานมันเข้าไปในเพืองไม่ได้

จะทำการเปลี่ยน แต่ ปัญหาเกิด

1 หาวิธีถิดเสาออกจากตัวรถไม่ได้ ต้องถอดยังไง มีรูปไหมครับ
    ตามรูป เลข 1 หัวเสาผมถอดไม่ออกครับ
    เลข 2 ที่ปิดพลาสติดสีดำ ผมหมุนออกได้
    เลข 3 พลาสติดสีดำถอดออกจากตัวรถได้
    แต่ จะเอาเสาออกทางด้านบน ติดเหล็กที่ติดกับเสาข้างในฝากระโปรง
    จะเอาออกด้านล่างในฝากระโปรงรถ ติด หัวเสา เลข 1 ตามรูปครับ

2 ใช้เสารุ่นอื่นแทนได้ไหม ที่เชียงกง เขาขายที่เสียๆ 300 บาท(ไม่ตรงรุ่นนะครับ) จะเอาแค่เสามันมาใส่จะทำได้ไหม

ตอนนี้เลยถอดสายไฟออก ใช้มือดึงเสา ขึ้น ลง เอา ดึงสุดก็ไม่ได้เดี๋ยวกดไม่ลง :cry::cry::cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มีนาคม 2010
  2. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ขันแหวนสีเงินที่หัวออกก่อน (เอาคีมจับตรงที่มีบากด้านข้าง)
    เปิดฝาท้ายด้านข้างแง้มพรมที่ปืดออก ไขน๊อตเบอร์ 10 ที่ยึดเสากับตัวถัง แล้วดึงลงมา ปลดสายต่างๆๆ
    ดึงฝาครอบสีดำขึ้นตรงๆๆ

หาเสาแอคคอร์ดมาใส่ก็ได้ครับขอให้หน้าตาของตัวเสาเหมือนกัน ตัวยึดใช้ของเดิมได้ครับ

3. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ซ่อมได้หือยังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้