ใครเคยเจอแบบผมมั่ง คนแต่งรถแปลกๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย CARINA, 5 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เจอแทบทุกวันเลย

- คนที่ใส่กรอบป้ายทะเบียนไม่ตรงกับรถ เช่น ขับโตต้า ใส่กรอบ มูเก็น

- แปะสติ๊กเกอร์ ไม่ตรงกับรถ เช่น วันก่อนเจอวิออสใหม่ แปะสติ๊กเกอร์ FIT ตามด้วยภาษาญี่ปุ่น

- เจอAccord โหลดแป๊ก ติดสติ๊กเกอร์คาดข้างเบ่อเริ่มว่า "Off Road"

เข้าใจว่าเงินเค้า รถเค้า แต่จะแต่งไร น่าจะอิงพื้นฐานซักนิดเนอะ
    :)

2. จัมพ์เคยเจอ3ดอร์แต่งตัวนอกครบๆอ่ะ......แกติดคาดหน้า Nismo!!! = ="
    แล้วก้อรู้จักพี่คนนึึงขับเซฟแต่คาดหน้าTRDก้อเลยแซวแก......แกบอกรถตูวางJเลยติดTRDเฟ้ย ไม่ได้มั่ว = ="

3. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    แบบนี้เจอออกบ่อย Honda ติดติ๊กเกอร์ TRD Nissan ติดติ๊กเกอร์ RallyArt :eek:

CARINA ถูกใจสิ่งนี้
  4. เคยเจอ isuzu ติด SPOON ตัวใหญ่ข้างหลังอ่ะ 555+

5. N'Best@TEANA

N'Best@TEANA New Member Privilege

805
    4
    0
    เจอ Camry ติด Spoon อะ

ฮาดี 555

และ Vios ติด Nismo +กรอบป้าย Mugen 555+

6. Grezer_S14

Grezer_S14 Member Member

467
    1
    18
    ก็เจอบ่อยๆเหมือนกันคับ ^_^

7. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    บ่อยครับ

8. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    ทุกวันนี้ก็ยังเจอ

9. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    วันก่อนเจอ vios ติด logo TRD อืมสวยดี ดูไปเรื่อยๆมีทั้ง mugen rallyart spoon ติดมันทุกค่าย

ปล. ผมว่าถ้าเค้ารู้ ก็คงไม่ติดแบบนั้นหรอกครับ

10. เจอเต็ม ๆ ครับ ไปกินข้าวในตลาดโชคชัย 4 เจอรถกระป๊อ ติด J's Racing ตัวใหญ่เต็มกระจกหลัง
    แฟนยังแซวจนถึงทุกวันนี้ ว่าอยู่ทีเดียวกันเหรอ ?

แต่ที่ฮาสุด วันนึงเจอ Off Road แต่งเต็ม วางคาน อุปกรณ์ครบ ติดด้านหลังว่า ​"รสนิยม...สูง" 555+

11. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เค้าอาจจะชอบที่โลโก้และสัญลักษ์ตอนติดเลยไม่ได้คิดอะไรมาก

12. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ุ^^...

13. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    Fino. ติด HRC.

14. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เห็นประจำเลยครับ

แต่แถวบ้านผมมีแปลกๆเยอะครับ
    ผมก็เอารถไปเข้าอู่ที่ทำประจำ ถ่ายน้ำมันเครื่อง หรือเซอร์วิสต่างๆมีวัยรุ่นเอารถมาทำเหมือนกันน้องเค้าก็เดินมาคุยด้วย
    วัยรุ่น-พี่ๆเครื่องอะไรครับรถพี่
    ผม-อ่อเครื่องฮอนด้าครับ
    วัยรุ่น-ทำไมพี่ไม่เปลี่ยนเครื่องอ่ะครับ
    ผม-ไม่ค่อยมีเงินอ่ะครับก็ใช้ๆไปซ่อมไปอะน้อง
    วัยรุ่น-รถพี่วิ่งได้เท่าไหร่ครับ
    ผม-วิ่งได้ประมาณ180 ครับ
    วัยรุ่น-รถเพื่อนผมอ่ะรุ่นพี่เลย<CIVIC 3D>พึ่งไปซื้อมาโครตแรงเลยพี่
    ผม-แล้วรถเพื่อนน้องวางเครื่องใหม่มาแล้วเหรอ
    วัยรุ่น-ใช่พี่แต่งมาเพียบเลยด้วย
    ผม-เครื่องอะไรเหรอน้อง
    วัยรุ่น-เครื่อง 2J พี่
    ผม-โห 2J เลยเหรอน้องไว้เอามาให้ดูหน่อยดิอยากเห็น
    วัยรุ่น-ได้พี่ โครตแรงอ่ะพี่

การสนทนาของผมกับวัยรุ่นก็ได้จบลง เฮ้อจะ งง หรือจะ ขำ ดีเรา

15. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    อ่า แนวใครแนวมันครับ อิอิ

16. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    "รสนิยมสูง" อันนี้ฮา 5555

17. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    กูคนเดียวเสียวทั้งคัน ติดหลังรถเมล์

18. "รสนิยม...สูง" 555

จะมีอีกก๊วนนึงครับพี่เต้แปะข้างหลัง "แต่งไว้คุย"

19. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    เจออยู่บ่อยๆ ครับ แล้วก้อได้...รอยยิ้มจากผมเรื่อย...ครับ :becky:

20. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เค้า คงไม่รู้อ่ะเนอะๆ หยวนๆ

21. Deb`nUt~

Deb`nUt~ New Member Member

71
    1
    0
    อยากจะบอกว่า เมื่อก่อนตอนได้รถมาใหม่ๆ แบบว่ายังแทบไม่รู้เรื่องอะไรเลย

รถผม Mitsu คาดหน้า TRD ตัวเบ้อเร้อเลย เพราะเห็นว่า Front มันสวยดี 555555

22. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เพื่อนผมขับยาริส แต่ดันใส่ป้ายเอียงที่สกรีนว่า Mugen งงกับมันเหมือนกัน

พอถาม มันบอกว่าตอนนั้นมีแต่ Mugen พอดี อยากได้เลยซื้อซะเลย:mad:

23. golfsand78

golfsand78 New Member VIP

18
    1
    0
    ขับ cefiro rb25 เด็กๆแต่งรถขอดูเครือง งงงงง! ถามว่าทำไมไม่วางJตรงรุ่น ผมงงแทนเองตอนจบ ฮิฮิ!! นั่นสินะ

24. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    แบบนี้แปลกรึป่าวอะ เคยเจอแบบอลังการกว่านี้อีกสปอยเลบอร์ไฟเบอร์ใหญ่ๆอะ

25. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    ผมว่ามันต่างคนต่างมุมมองนะครับ เราว่าแปลก ลาว ไม่สวย น่าเกลียด

แต่ถ้าเจ้าของรถเค้าไม่ชอบ เค้าคงไม่ทำรถเค้าแบบนั้นหรอกครับ ความชอบของคนมันต่างกัน เค้าชอบของเค้าอย่างนั้น เราชอบอย่างนี้ มันไม่มีผิดถูกหรอกครับ

ถ้าเห็นอะไรแล้วไม่ถูกใจ ก็เก็บไว้ในใจดีกว่าครับ หรือ ถ้าสนิทกัน อย่างนี้มันอีกเรื่อง

คุณลองคิดดูแล้วกัน ถ้าคนอื่นเอารถคุณมาวิจารณ์ ว่าแปลกอย่างนั้น ลาวอย่างนี้ ฯลฯ คุณจะพอใจไหมครับ ??? แต่ถ้าเอามาชม อันนี้มันโอเคกันอยู่แล้ว

ใจเค้าใจเรานิดนึงนะครับ คนแต่งรถเล่นรถเหมือนกัน
    :D

26. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ...อยู่ที่ความพึงพอใจของเจ้าของรถ หล่ะครับ...คนเราไม่รู้ก็ ใช่ว่าจะผิดเสมอไป...
    ...สไตล์ใครสไตล์มัน...คนเราความชอบความคิดอาจจะเหมือนหรือแตกต่างกันไป...

27. RoZilla

RoZilla New Member Member

32
    8
    0
    ขำ ๆ เจ้าของเค้ายังไม่คิดมากเลยคับ....

28. VOLVOผมนี่ยังโชว์ลาวติดสติ๊กเกอร์ปูหนีบภาษาญี่ปุ่นข้างกระจกหน้า2บานเลย ^^

เข้าใจว่าเป็นของรถญี่ปุ่นเค้าติดกัน แต่เห็นน่ารักดีเรยจัดมั่ง อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มิถุนายน 2010
  29. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    มันเป็นสไตล์

30. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เจอเยอะคับ โตต้า ติดมูเกิ้น ติดสปูน นิสสันติด TRD ฮอนด้า ติดนิสโม่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้