รบกวนช่วยแนะนำเรื่องล้อในมิร่านิดนึงครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย happy@Clubrt, 5 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. happy@Clubrt

happy@Clubrt New Member Member

41
    2
    0
    พอดีที่บ้านผมหลังเล็ก แต่ต้องขนของเล็กน้อยไปขายตามงานวัด ผมก็เลยซื้อมิร่ามาใช้ส่งของครับ
    แต่มิร่ามันเป็นดุม 4 รู 110 ผมก็เลยทำใจขับล้อเดิมๆมานาน ตอนนี้อยากใส่แมกซ์ 15 4รู100 พอดีมีเหลืออยู่ 1ชุด
    เพราะเห็นชาวคลับใส่กันหลายคัน อยากทราบว่าใช้วิธีไหน เจาะดุม, ใส่สเปเซอร์ หรือใช้วิธีไหนครับ
    งบประมาณการทำราวๆเท่าไร แล้วแมกซ์ควรมีออฟ ราวๆเท่าไรครับ การกินน้ำมันแย่ลงแยะไหมครับ
    ขอบคุณครับ

2. mira_rungsit

mira_rungsit New Member Member

153
    2
    0
    ของผมใช้วิธีนำดุมหน้าและหลังไปทำการเจาะรูใหม่ครับ เป็น 4/100 โดยนำแม็กไปด้วยครับ ค่าเจาะที่เคยทำประมาณ 1200 บาทนะครับถ้าจำไม่ผิด

แม็กที่ใส่ได้ก็แม็กขับหน้าทั่วไปครับ การกินน้ำมันเพิ่มขึ้นบ่างครับแต่คิดว่ารับได้นะครับ

ถามเรื่องความแข็งแรงคิดว่าผ่านครับ ของผมเจาะมา 4-5 ปีแล้วล้อยังไม่มีปัญหาเลยใช้ทั้งแข่งขันและขับใช้ชีวิตประจำวันครับ

สามารถใส่ได้ทั้ง2 แบบ 4/100และ 4/110 นะครับ

ส่วนยางที่ใส่จะหายากหน่อยครับ มันจะเป็น 195/45/15 แต่ในเว็ปมีคนขายอยู่นะครับ ตามนี้เลย

http://www.vwwatercoolerclub.com/webboard/index.php?topic=5148.0

ส่วนยางอีกไซด์ที่ใส่ได้คือ 175/50/15 จากในเว็ปเบื้องต้นก็มีขายและก็มีอีกที่ครับ คือศูนย์โปรตอน(วิภาวดี)อีนนี้เดี๋ยวผมไปเช็ครายละเอียดมาให้นะครับแล้วจะมาแจ้งบอกเพื่อนๆสมาชิกอีกทีครับ

ขนาดของยางที่กล่าวมาใส่ได้โดยไม่ต้องตัดปาด หรือตีโป่ง ซุมล้อครับ

ที่ผมทำอยู่ก็ประมาณนี้อะครับ ยังไงลองเก็บไว้เป็นอีก 1 ข้อของการตัดสินใจครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้