เปิด ยังไงล่ะทีนี้ ???

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย NUS.EK, 28 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    มอเตอร์ดึง กลอนตอน ติดสัญญาณ กัน ขโมย มัน พังครับ มันไม่ล็อก ผมก็ขับไปทำงานปรกติ กะว่าสิ้นเดือนจะเปลี่ยน เพราะมันเคยเสีย ไปตัวนึงแล้ว ทีนี้ขับ ไปมันล็อกเฉยเลย พอถึงที่ทำงาน จอดรถ ปิดกุญแจ ล็อกมันไม่ คืน ออกจากรถไม่ได้ เอา กุญแจ เสียบที่ประตู มันก็ไม่ คลายล็อก ผมลอง เปิดล็อกประตูอื่นดู ดีที่มันเปิด ได้ ไม่งั้นคง ต้องออกทางกระจก มันเป็น ด้านคนขับ บานเดียว แหละ ครับ ที่เปิด ไม่ออก
    จึงอยากถาม ท่านผู้รู้ หรือ มีประสบการณ์ มาช่วย ไขข้อข้อง ใจ จะคลาย ล็อกมันได้ยังไง และไปทำที่ไหน ขอบคุณ ครับ​

2. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    เคยเป็นด้านหลังครับมันไม่ทำงานเลยต้องใช้มือกดเอาเองเป็นปีเลย แต่พอถอดสายแบตแล้วต่อเข้าไปใหม่ก็ใช้ได้ปกติครับ แปลกดี :)

3. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    เปิดไม่ออก แล้ว จะซ่อม ยังไง เฮ้อ กำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้