ถามข้อมูลเรื่องหัวเทียนครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย [email protected], 25 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    อยากรู้เรื่องเกียวกับหัวเทียนอะครับ ว่าแต่ละยี่ห้อ และเบอร์ หัวเข็มไม่เข็ม1234แฉก อีเรเนี่ยม ไทเทเนี่ยม อะไรประมาณนี้มันสำคัญและแตกต่างกันยังไง และการใช้หัวเทียนให้เหมาะกับเครื่องรถเราเนี้ย เอาอะไรมาเป็นเกณการตัดสินว่าเหมาะสมแค่ไหนอะครับ ขอบคุณครับ :cool:
    ปล.พอดีจะเปลี่ยนหัวเทียน ไม่รู้จะใช้ยี่ห้อไรดี แบบไหนดี เครื่องB16A M/T เลข58 เครื่องยังไม่ได้โม...อะครับใส่แค่สายหัวเทียนR09ท่อและเฮดFGK421 รอบกวนพี่ๆช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มีนาคม 2010
  2. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ............................????????

3. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ผมว่าหัวเทียนไม่ได้ช่วยอะไรเท่าไหร่เลยอ่ะครับ สายหัวเทียน R09 ที่ใส่อยู่ก็น่าจะโอแล้วครับ
    เอาตังค์มาทำคอยล์แยกดีกว่าครับ น่าจะเห็นผลกว่าแยะ

หัวเทียนที่ผมใช้ตอนนี้ก็หัวละ 90 บาทเอง ถ้าซื้อหัวละ 400 มาใส่ก็วิ่งเท่าเดิมอ่ะ :sad:

4. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    นั้นสินะ.......แต่ว่าก็ยังคาใจอยู่เป็นอีกเรื่องที่ยังไม่ค่อยเข้าใจ...เลยอยากรู้ให้ระเอียดอะครับ......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้