ได้ข่าวมาว่า shell V power 95 ยกเลิกแล้วเหรอครับ !!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป., 23 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    อ่านมา เห็นเค้าว่า เปลี่ยนเป็น V power gasohol 95 แทน จริงหรือเปล่าครับ?

เบื่อมากๆ กับการไล่ยกเลิกเบนซิน 95 ให้หมดไปเรื่อยๆ ทำไมไม่ให้ประชาชนมีทางเลือกบ้าง สรุปคืออยากให้เราซื้อรถรุ่นใหม่ๆ ใช้อย่างเดียวเลยใช่ไหมเนี้ย เซ็งมากๆ

แต่ก็พอเข้าใจ.....เพราะกากอ้อยจากโรงงานน้ำตาล ที่ต้องทิ้งอยู่แล้ว เอามาหมักเป็นแอลกอฮอล์ ได้อีก ขยะที่ทิ้งแล้วกลับกลายเป็นเงิน ผลประโยชน์มันคงมหาศาล

1. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    อ้าว กำลังจะจูนเปลี่ยนกลับมาวิ่ง 95 เลย :(

มีใครยืนยันข่าวได้มั่งมั้ยครับ? :p

2. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    รอฟังข่าวด้วยคับ

3. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เห็นแถวบ้านยังขายอยู่นะ ผมก็เติมผสมๆแอลกอฮอล์อะ

4. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ไม่เหงใจรถกูกานบ้างเลย ไม่มี 95 แล้วกูจาเติมอาไร ไม่มีกล่องจูนโซฮอลด้วยอะ เซงเลย สงสายต้องซื้อ V-pro ซะแล้ว

5. champ_ck4

champ_ck4 New Member Member

265
    0
    0
    เห็นว่าน่าจะจริงคับ มีคนพูดหลายคนแล้ว เห็นบางปั้มเป็น V power gasohol 95 แล้วก็มีอะคับ แต่ผมยังไม่เจอเหมือนกัน

6. oileve

oileve New Member Member

311
    5
    0
    จิงหรอคับเนี้ย รอฟังข้อมูลเพิ่มเติม

---------- Post added at 13:48:11 ---------- Previous post was at 13:47:56 ----------

จิงหรอคับเนี้ย รอฟังข้อมูลเพิ่มเติม

7. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ได้ยินข่าวมาเหมือนกันครับ รอการยืนยัน..

8. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    shell กำลังจะยกเลิก V-power 95 โดยเปลี่ยนไปเป็น V-power gasohol 95 แทนครับ ซึ่งมีราคาแพงกว่าgasohol 95ทั่วไปอยู่ประมาณ2-3บาท

สันนิษฐานว่า ยอดขายคงไม่ถึงเป้ามั้งครับ รถที่เติมก็น้อยลงๆ ราคาก็อลังการจริงๆ ยังไงยังมีcaltexอีกรายที่ยังคงจำหน่าย95อยู่ หรือทางที่ดีปรับตัว

ให้เข้ากับสถานการณ์คงจะเป็นหนทางที่ดีที่สุดครับ

9. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ยิ่งหาเติมยากเข้าไปใหญ่เลยทีนี้ เซ็งงงงงงงงงง

10. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ถ้ายกเลิกจาก V-power เบนซิน95 เป็น V-power แก๊สโซฮอล์95 จริง ราคาแพงกว่าแก๊สโซฮอล์95 ธรรมดา 2-3 บาท ผมใช้แก๊สโซฮอล์95 ธรรมดา ที่มีขายตามปั้มทั่วไป ไม่ดีกว่าเหรอ จะมาเติม V-power แก๊สโซฮอล์95 ให้เสียตังเพิ่มเล่นๆ 2-3 บาท ทำแมวน้ำอะไร เหอๆๆๆ ทุกวันนี้ที่ใช้ V-power เบนซิน ก็เพราะเห็นแค่ว่ามันเป็น 95 ที่ไม่ผสมเอทาน่อลเท่านั้นเองอะครับ ความรงความแรงก็ไม่เห็นจะแตกต่างอะไรจากเชลล์ Advance95 เดิมๆ ก่อนเปลี่ยนเบรนมาเป็น V-power เบนซิน เลย เพราะรถผมใช้น้ำมัน 95 และใช้แต่ยี่ห้อเชลล์มาตลอดด้วย คิดว่าน่าจะเป็นแค่การยกเบรนตัวเองมากกว่า ตอนที่เค้าเปลี่ยนชื่อจาก Advance95 มาเป็น V-power เบนซิน

ยังไงคนที่อ่านกระทู้นี้แล้วอยู่ในทีมที่มีบทบาทในการทำการตลาดน้ำมันของเชลล์ ลองคิดดูดีๆ นะครับ เพราะทำเมื่อไหร่ เตรียมเสียลูกค้าที่จงรักภักดีในเบรนเชลล์อย่างผมไปคนแรกแน่ๆ 555555

11. coke@city-z

coke@city-z Member VIP

127
    6
    18
    อ้าว ยกเลิก 95 ปวดฟันเลยกู

12. HeLL ViGO

HeLL ViGO New Member Member

124
    2
    0
    งานเข้ากันเป็นเเถบๆ เเล้วจะเติมอะไรล่ะทีนี้ Caltex บางปั้มก็ผสมโซฮอลขาย สงสัยงานนี้ต้องOctaneเท่านั้น ประชดแม่งเลยครับ!!!

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    อ้าว เจอแบบนี้เซ็งหา97 มาเล เติมดีก่า

14. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    จูนโซฮอล์

15. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    E85 โล้ดดดด Hondata ซะอย่าง อย่าไป กลัว

16. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    อารายฟร้า...จังไรมากงานนี้...

17. EZU

EZU New Member VIP

355
    4
    0
    จะไม่เหลือทางเลือกให้ผู้บริโภคมั่งหรือไงวะ

18. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    พังเพราะโซฮอล์มาแล้ว

น้ำมันถูกกว่า หมดเร็วกว่า แถมต้องมาเสียตังค์ค่าซ่อมอีก

จะบังคับทำไมวะ

เซ็ง

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 13:34:10 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:33:54 ----------

พังเพราะโซฮอล์มาแล้ว

น้ำมันถูกกว่า หมดเร็วกว่า แถมต้องมาเสียตังค์ค่าซ่อมอีก

จะบังคับทำไมวะ

เซ็ง

19. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    มาคอนเฟิร์มครับ...เรื่องนี้เป็นความจริงแล้ว 100 % ตอนนี้อยู่ในขั้นดำเนินการ และ 95 แท้ๆ ของเชลล์จะหมดไปภายใน พ.ค.นี้ นับเป็นเรื่องอัปปรีย์แห่งวงการยานยนต์จริงๆ คาดว่างานนี้คงมีเบื้องหลัง หรือว่าง่ายๆ อาจโดนกดดันขั้นรุนแรง...

ปล.งานนี้คงต้องฝากความหวังไว้ที่ Caltex กับ Petronas ซะแล้ว...

20. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เด๋วปั๊ต ติดแก๊สแม่ม ซะเลย

21. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    เซงเลยเลิกขาย 95

ปั๊ดจูนโซฮอล เอาบูส บาร์8 เลย

22. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    จบกัน

23. PirenZe

PirenZe New Member Member

109
    7
    0
    เพิ่งทดลองเติมมาก็โอเคนะครับ
    แต่ก็คงหา95ที่อื่นมาเลี้ยงอยู่ดี

24. EZU

EZU New Member VIP

355
    4
    0

มิน่า ทุกทีปั๊มเชลล์ที่นครปฐมช่วงเลย รพ สนามจันทร์จะมีน้ำมันตัวนี้ขายอยู่
    วันก่อนขับผ่านไปทางปั๊มไม่มีราคาน้ำมันตัวนี้แจ้งบนบอร์ดแล้ว

25. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    หาเติมยากกันอีกแล้วคราวนี้

26. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    เซ็งเลยอ๊ะ ...

27. garmo_sk

garmo_sk New Member Member

523
    4
    0
    โดนมาแล้วครับ เมื่อกี้ V power gasohol 95 ผมกะว่าจะไปเติม V power 95 สุดท้ายไม่มีเลยจำใจเติม

28. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0
    เซ็งเลย แล้วปั้มอื่นจะยกเลิกตามมั้ยเนี้ย

29. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    Shell ตรงลาดพร้าว ตรงข้ามซอยภาวนา ยังมีอยู่นะครับ รีบไปเติมๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้