เส้นสุวินทวงศ์ >>>> " แหมเลี้ยงน้ำพี่กลางแจ้งแบบนี้เลยเหรอ "

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย KaMmY~*, 21 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    เมื่อเสาร์-อาทิตย์ที่ผ่านมา ผมได้ไปบ้านแฟนที่พนัสนิคม ขากลับก็กลับทางเส้นสุวินทวงศ์ มุ่งหน้าเข้ากทม. ผมก็ขับอยู่ทางขวา เนื่องจากเลนซ้ายนั้นรถบรรทุกวิ่งกันเยอะ ถนนก็ไม่ค่อยดี ที่ความเร็วประมาน 100+- นิดหน่อย พอเลยแยกบางน้ำเปรี้ยว มานิดหน่อย ก็มีพี่ตำรวจ จอดมอเตอร์ไซค์อยู่ใต้ต้นไม้ กระโดดออกมาขวางรถผม (ที่ความเร็วประมาน 100 กับระยะห่างประมาน 100 เมตร) ผมก็เบรคตัวโก่งกันไป แล้วก็เข้าซ้ายจอด เพราะมั่นใจว่าไม่ได้ทำอะไรผิด

ตำรวจ : ขอดูใบอนุญาตขับขี่ด้วยครับ

ผม : มีอะไรเหรอครับ

ตำรวจ : แหม น้องเล่นวิ่งเลนขวามาตลอดเลย ทำไมไม่เข้าเลนซ้าย (พร้อมกับหยิกตรงไหล่ผม 1 ที)

ผม : ออ พอดีถนนทางซ้ายมันไม่ค่อยดีอ่ะครับ สงสารรถ

ตำรวจ : น้องไม่รู้เหรอว่า ถ้าถนนว่างเค้าให้วิ่งหลบเข้าเลนซ้าย

ผม : ออ พอดีผมรู้มาว่า สามารถวิ่งเลนขวาได้ ในกรณีที่ไม่มีรถ หรือไม่กีดขวางทางคันอื่น แล้วตอนผมวิ่งมาก็วิ่งมาคันเดียวด้วยอ่ะครับ

ตำรวจ : เอ้า กฏหมายนั้น มันใช้ได้แต่ใน เขต.... (อะไรซักอย่างไม่ได้ฟังมัน) พิเศษ พวก กทม. พัทยา เท่านั้น แต่ถนนเส้นอื่นๆ ต้องวิ่งเลนซ้ายเท่านั้นนะ

หลังจากนั้นผมก็เถียงกับมันสักพักมันก็ไม่ยอมท่าเดียว จะเอาใบขับขี่ให้ได้ จนผมรำคาญ หยิบกระเป๋าตัง พอดีซวยมีแต่แบงค์ 100 กับ 500 อยู่อย่างละใบ เลยต้องหยิบแบงค์ 100 ยื่นให้มันไป มันก็รีบหยิบ แล้วก็พูดว่า

" ไหนแบมือมาซิ " แล้วมันก็มาตีมือผม แล้วก็พูดว่า " แหมเลี้ยงน้ำพี่กลางแจ้งแบบนี้เลยเหรอ "

จบแบบขำขำครับ :D:D:D

2. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    555+
    มันก็ยังจะหน้าด้านกล้าพูดอีก *

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    สงสัยจะกระหายน้ำมาก

4. ผมเคยเจอ เถียงกันสักพักบอกผมว่า "ให้ เกียรติ กันหน่อยนะ"

ผมนึกในใจ ไม่ต้องบอกหรอก "กู เกลียด มึงอยู่แล้ว"

5. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    อากาศมันร้อนต้องเข้าใจ ตร.หิวน้ำ 555

6. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
  7. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เถียงกะตำรวจไม่เคยชนะเลยย

8. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ปาจำครับ ตรงนั้น 55

ขัยรถต่างจังหวัดต้องสังเกตเลนที่ สวนมาถ้ามีรถใหญ่หรือ รถกะบะ กะพริบไฟสูงมาเป็นช่วงๆ นั้นแหละครับ ข้างหน้ามี ตร แน่นอน 5555

9. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ตกลงยืนอยู่ไต้ต้นไม้แล้วหิวน้ำเลยต้องโดดออกมาโบกรถ ขอค่าน้ำกินเออง่ายดี

10. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    ถ้ามันมาอ่านมันจะรู้สึกละอายมั่งมั๊ย เจอโครตบ่อย

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    555 เงินเลี้ยงน้ำ

12. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    ตลอด!!

13. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ..ประจำ..

14. ตร.เป็นเกย์ป๊ะเนี่ย บร๊า .... ขำดี

ผมวิ่งเจอประจำ ด่านลอยคับ พวกนี้เก็บส่วยรถบรรทุก ....นอกจากหลบไม่ทันจิงค่อยจอด (ทางหลวงซะส่วนใหญ่)

ถ้าฝั่งขาออกจะอยู่แยกสตาร์ไล้ท์ เป็นของสน.สุวิน อันนี้บีบเลนเลย เก็บสดก้อไม่เอาด้วย เทียบปรับอย่างเดียว

15. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ฮาดีนะคับ ดีมันไม่ขอบ้วบแทนค่าปรับ

โคตรจะเกย์เลย

5555

16. LizbonD

LizbonD New Member Member

133
    2
    0
    บ้านเรามันเมืองร้อน

17. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    เอานะครับ ถือว่าขึ้นทางด่วนละกันครับ 100 บาท ตำรวจอย่างนี้ผมยังอยากให้มากกว่าพวกที่จะเอาแต่ใบขับขี่แล้วให้เข้าป้อมไปขู่นั้นขู่นี้อีกครับ

555+ เอานะคับ ถือว่าฟาดเคราะห์ เลี้ยงข้าวตำรวจไปสองจานค๊าบ

18. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    วิ่งขวาก็โดน เฮ้อ ประเทศไทย ...

เอารั้วมากันเลยดีก่า

19. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ก่อนจะเป็นตำรวจต้องผ่าน หลักสูตร นี้ก่อนรึเปล่า

เห็นแม่งเป็นกันทุกตัว !!

20. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ตำรวจเค้าแอ๊บรึปล่าวครับ อ่านแล้วท่าทางแปลกๆ อิอิ:eek:

21. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    นั่นสิตั้งแต่หยิกไหล่หล่ะ ^^

22. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    มันก็คงคิดว่า"กูก็ร้อน ตั้งด่านมาทั้งวัน มึงยังมายึกยักอีก"สรุป"กูจะแดก"

23. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ฮ่าๆ ขอสัมผัสได้มั้ยจ๊ะ

24. เส้นนี้ผมขับซ้ายก็โดนครับ ขับมาดีๆพวกเรียกจอด

เลยถามข้อหาอะไร พี่เขาบอก "ยังต้องบอกอีกหรอ รถเอ็งผิดทั้งคัน เอาโออิชิมา2ขวด"

เลยโดนไป40บาท เล่นขอกันหน้าด้านๆ
    555+ หิหิ...

25. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
  26. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    อากาศมันร้อน พี่เค้ากระหาย

27. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ซะงั้นอะ

28. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    ระวังจะโดนป้ายยาเสน่ห์นะ

29. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    แตะมือด้วย คุณตำนวจ ตุ๊ดป่าววะ 555

30. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    บร๊า....ทั้งหยิกไหล่...ทั้งตีมือ...
    นี่ยังดีนะไม่ได้ลงมาจากรถ...ไม่งั้น . . โดนตีก้นแน่ๆเลย....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้