SR20DE AUTO พอจะไล่กะพวกเค้าเหล่านี้ได้ไหม๊คับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 25 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    4A-GE 20V....B16A.....ทั้ง 2 ตัวที่ว่ามา เป็นเกียร์ออโต้เหมือนกัน SR ค่ายนิสสันของเรามานไล่ หรือ พอจะกินเค้าได้ไหม๊คับ หรือตามก้นเค้าอยู่ดี:)

1. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    Body อะไรครับ

ผมเดานะ ไล่ได้แต่ ขึ้นก็ไม่ได้ เค้าก็คงจะยืดไม่ได้เหมือนกัน

แต่ของเรา 2ลิตร ของเค้า 1.6ลิตร

2. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    วัดกันคงเหนื่อยอ่ะ.,

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ถ้า auto เราจะได้ปลาย ๆ cc. เยอะ

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ในบอดี้ nv ครับ ตอบแทนเจ้าของกระทู้

5. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    เหนื่อยครับ b16a จบเลย ยาว ๆ

6. hotclub

hotclub Member Member

32
    10
    8
    เหนื่อยครับ ตอนวางมาใหม่ๆ เคยลองครับ มันกัดไม่ปล่อย แต่เราน่ะสุดแล้ว ( ตอนนั้นยังไม่ได้ปลด 180 น่ะครับ ) เราหนีไม่ออกแล้ว พักครู่มันก็จะหนีเราไป

7. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    แค่เทอร์โบเดิมๆ บางทีพลาดยังโดนเลยจ้า อิๆ

ให้ผมคิดนะ เดิมๆทั้งคู่เลยนะครับ

ถ้า B16 + สามตอ = โดนแน่นอนแค่เทอร์โบเดิมๆยังหนาวเลยครับ 1-2 อะ
    ถ้า B16 + Ek ไม่น่าโดนนะอาจจะโดนแหละแต่ได้ลุ้นหน่อย
    ถ้า 4A20V ฝาดำ 6 เกียร์ + Ae92, Soluna, Ae100 = น่าจะโดนหมดครับ
    สุดท้ายระวังนี้ด้วยก็ดีนะครับ
    เอาแค่ 1nz ในวีออสเดิมๆ ก็วิ่งนะครับจะบอกให้อิๆ de น่าจะโดน แต่ VVL นี้ยาวๆไม่โดนชัวร์ครับ
    อัลติ๊ส civicใหม่ แจ๊ส มาสด้า3 น่าจะโดยหมดครับ อิๆ

ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับคนขับด้วยครับว่าโหดขนาดไหนครับ

8. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    โอ้ ชัดเจนครับ
    แต่ว่า....ทำไมนิสสันต้องโดนรังแกตลอดเลย พี่น้อง

9. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    รถใหม่ รถเก่าว่ากันไป เครื่องใหม่ๆๆมันก็วิ่งเป็นทำมะดาเนอะ อิอิ

10. ขอบคุณทุกคำแนะนำคับ.........และแล้วก้อโดนจิงๆคับ แต่ไม่ถึงกะฉีกเป็นกระดาษ ลองกะรถเพื่อนที่ 3 DOOR แล้วครับ ได้ของแถมมาอีก ปะเก็นฝาสูบ รั่วซะ ......สนุก แต่ เศร้า

ขอบคุณทุกคำแนะนำคับ.........และแล้วก้อโดนจิงๆคับ แต่ไม่ถึงกะฉีกเป็นกระดาษ ลองกะรถเพื่อนที่ 3 DOOR แล้วครับ ได้ของแถมมาอีก ปะเก็นฝาสูบ รั่วซะ ......สนุก แต่ เศร้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้