SR20DET ฝาสีน้ำเงิน มีด้วยเหรอครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย @BoM@, 2 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @BoM@

@BoM@ New Member Member

14
    0
    0
    วันนี้ไปเดินดูเครื่องมา ไปเจอเครื่อง SR20DET ฝาสีน้ำเงินมา ที่แรกเห็นก็นึกว่าเป็น SR16VE น้ำเงิน
    แต่ตรง ฝาไม่มีคำว่า VVL เลยถามร้าน เค้าบอกว่าเป็น SR20DET เลย อยากถามว่ามี SR20DET ฝาสีน้ำเงินด้วยเหรอครับ
    แล้วเครื่องนี้ มี สเป็คอย่างไร หรือวางใน body ไหน ปีอะไร จะได้เข้าไปหาข้อมูลนะครับ

ถ้าเป็น SR20DET จริง ถามราคามา ติดเกียร์ขับ 4 มา 30,000 ถ้าชนเกียร์ MT จะ 35,000 ถือว่าราคาน่าเล่นหรือป่าวครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 เมษายน 2010
  2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ถ้าฝาฟ้าของจิงๆเลยนะ

ก็งานงอกอะครับ

ลองดูเวปนี้ละกันครับว่า ฝาฟ้าอะ ของรุ่นไหนสำนักไหนอะครับ

http://www.tomei-p.co.jp/sr20/NAV-sr-en.html

ผมเคยถามฝาฟ้าเนียแหละ แต่เป็นรหัส RB26DETT ฝาฟ้า ที่ร้าน A กลการ ซอย 7 ของครบ ราคาเครื่อง 300000 บาทครับ

3. @BoM@

14
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ แต่จากที่ไปดูๆ ข้อมูลแล้ว น่าจะเป็น W10 หรือ W11 นี้แหละครับ เดี๋ยวไปดูที่ตัว turbo เหมือนที่เพื่อนๆ บอกในกระทู้อีกที

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    น่าจะพ่นเอง ที่ ยุ่น น่ะครับ
    อเวเนีย เป๊ะ ๆ

5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เคยเจอ เหมือนกัน ทำสีแดงมา นึกกว่า u13 เทอร์โบ แต่ไม่ใช่ น่าจะเป็น ฝาขาว ทำสีมานะครับ

6. @BoM@

14
    0
    0
    ขอบคุณครับ ตอนนี้อยากแรงละ กำลังหาข้อมูลอยู่ ฝันถึง DET ทุกคืนเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้