ไปแจ้งเปลี่ยนเครื่อง ก็งานเข้าซ่ะแล้วครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย aofjack, 27 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aofjack

aofjack New Member Member

278
    2
    0
    เมื่อวานผมได้ไปที่ขนส่ง(ที่จตุจักร) ไปแจ้งโอน+เปลี่ยนเครื่อง+ต่อพรบ+ทะเบียน
    พอถึงตอนตรวจสภาพรถ ก็เอารถเข้าไปจอด ก็มีคนเดินตรวจสภาพรถโดยรอบ
    ทั้งโหลด+ท่อดัง+สีไม่ตรงตามเล่ม แต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดี (บังเอิญมีเส้นสายอยู่)
    แต่พอดูเลขเครื่อง งานเข้าเลยครับ เลขเครื่องที่ผมขูดมา จะเป็น
    1JZ xxx89xx
    แต่ในใบที่จำหน่ายเครื่อง(Invoice) เป็น 1JZ xxx98xx มันโต้ดครับ
    โทรไปถามที่อู่ที่เค้าขายเครื่องมาให้ เค้าก็แนะนำมาว่า เดี๋ยวจะแก้ตัวเลขให้แล้วประทับตราบริษัทพอโทรถามขนส่งเค้าก็บอกว่าไม่ได้ เลยถามที่ร้านขายเครื่อง เค้าบอกว่ามีวิธีเดี่ยวคือ ต้องเอาไปให้ ศุลกากรแก้ให้คราวนี้เรื่องใหญ่เลย ต้องรอประมาณ 2 เดือน
    เลยอยากรบกวนถามพี่ๆเพื่อนๆในHLCว่า ผมควรจะทำยังไงดีครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มีนาคม 2010
  2. ใต้โต๊ะคับ

3. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    งานเข้าเลย

4. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ตอกใหม่ซะเลย

5. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ผิดที่ร้านเครื่องก็ให้ร้านเครื่องทำครับ รออย่างเดียว
    เรามีเจตนาดีในการไปแจ้งเปลี่ยนแล้ว ก็เก็บหลักฐานไว้
    ได้เลขใหม่มาแล้วค่อยไปแจ้งใหม่ด้วยเอกสารเดิมครับ
    เรื่องเลขนี่มันมี งง กันได้ครับ

6. thexfile

thexfile New Member Member

32
    0
    0
    เอาใจช่วยครับ :sad:

7. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ร้านเคลียร์เลยครับ

8. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    รอครับ ดีที่สุดไม่ได้ผิดที่เรา

9. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38

นั่งลำบากอ่ะดิป๋า อิอิ

10. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ให่ร้านเคลีย สถานเดียวครับบบบบบบบบบบบบ

11. aofjack

aofjack New Member Member

278
    2
    0
    ขอขอบคุณ ทุกๆความคิดเห็นน่ะครับ
    ตอนนี้ก็คงได้แต่รอๆๆๆๆ

12. ร้านบางที่เวลาจะเอาเงินเรามันพูดดี๊ดี พอได้เงินแล้วบริการหลังการขายไม่น่าจดจำเล๊ย ต้องขยักเงินจ่ายมันไม่ครบมั่งละ ใว้เวลามีปัญหาได้ต่อรองกะมันได้มั่ง

13. jongjit999

jongjit999 New Member Member

66
    0
    0
    ใจเย็นๆนะครับ รออีกหน่อยน่าจะผ่านไปได้ด้วยดี เอาใจช่วย

14. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    งานเข้าเลยคับ

15. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ผมเช็คเป็นพิเศษตอนซื้อเครื่องเลยครับ เพราะกลัวปัญหาแบบนี้
    เอาใจช่วยครับ ให้ร้านแก้ให้ดีที่สุดครับ

16. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    เอาใจช่วยครับ

17. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    รอดีกว่าคับผมว่า

18. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    กลับไปที่ร้าน ขายเครื่องดีที่สุดแล้ว ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้