รบกวนพี่หน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย นิกเฟอร์นิเจอร์, 26 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ถ้าผมไปแข่งจะดูรอบสับเกียร์ยังไงครับว่ากี่พันรอบถึงจะเปี่ยนเกียร์
    แล้วตอนออกตัวจะอังรอบไว้ที่เท่าไรครับ(แข่งทางตรงครับ)

1. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    อัพ รอเซียนครับ

2. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ต้องรู้รถอะครับ รอบมาที่เท่าไหร่ หมดที่เท่าไหร่ ฟังเสียงสังเกตรอบและความเร็วก็จะทำให้ไปได้ต่อเนื่องอะครับประมาณนี้

3. รอบเครื่องก่อนออกตัวน่าจะอยู่ที่ 1500-2000 นะ

4. ขอบคุณพี่ๆทุกคนเลยนะครับสำหรับคำตอบ

5. Popboobza

Popboobza Member Member

152
    2
    18
    ถ้าเอาแน่ๆผมว่าขึ้นไดโนเทสอะครับ หารอบที่แรงม้าสูงสุดของเครื่อง

6. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ต้องลองดูหลายรอบ หน่อยอะครับ

ลองเองรู้เอง ว่ารถเราเหมาะสมที่รอบเท่าไร ในการเเข่ง

7. ใช่ครับ รู้นิสัยของรถเราว่าเป็นแบบใหน ลองวิ่งดูหลายๆรอบ

8. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    แล้วแต่รถใคร รถมันอ่ะคับ

มันไม่แน่ ไม่นอน หรอกคับ

เพราะรถแต่ละคัน ทำมาไม่เหมือนกันนิคับ

9. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ต้ามที้หมูบ้อกเเล้ะครั้บ

10. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    เก็บความรู้

11. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    สงสัย ต้องลงหลายรอบหมั่น ฝึกฝน ครับ เอาใจช่วย

12. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    แอบมาดู เทคนิค เพื่อมีโอกาศได้ลงสนามมั่ง

13. zenryoku

zenryoku New Member Member

304
    3
    0
    ต้องเรียนรู้รถตัวเองครับ ลองขับดูหลายๆครั้งเพราะรถแต่ละคันทำมาไม่เหมือนกัน
    อย่างที่ท่านอื่นโพสไว้ครับ เราต้องจับจุดของรถเราให้ได้ว่าแรงม้ามารอบไหน
    หมดรอบใหน รอบที่เท่าไหร่สับเกียรแล้วแรงไม่ตก ทำไปเลื่อยๆครับแล้วจาค่อยๆ
    ปรับตัวหากันเองแหละครับ การสับเกียรต้องแม่น หูฟังเสียงเครื่อง ตาต้องไว
    ประสาทมือและขาต้องสัมพันธ์ ระบบเกียรก็ต้องชัวร์ด้วยถึงจาสมบูณร์ครับ
    สุดท้ายก็หมั่นฝึกฝนครับ สู้ๆครับ

14. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    แล้วแต่รถแต่ละคันไม่เหมือนกันคับ ต้องลองดู

15. JZ_std.

8,075
    74
    0
    แรงด้วยเท้าเรา เเต่บางที่ก็เเรงด้วยเอลกอฮอล อิอิอิอิอิอิ

16. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ต้องลองแล้วเรา หุหุ

17. ขอบคุณมากๆครับ

18. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    งั้นต้องลองของเราบ้างแล้วล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้