ถามเรื่อง 505 หน่อยครับพี่ๆ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย tstefym6, 30 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tstefym6

tstefym6 New Member Member

62
    0
    0
    คือผมจะเปลี่ยนเฟืองท้ายของรถ505ของผมครับ ทีนี้คือ ผมไม่รู้ว่าจะเอาเฟืองท้ายอไร ลงดี ผมคิดอยู่ว่า จะเอาของ Cefiro ลง ดีไหมa31 หรือพี่ๆ มี เฟืองท้ายตัวไหนแนะนำหรือที่ว่าเหมาะกับรถ 505 ก็ช่วยแนะนำผมทีครับ ผม วางเครื่องsr20ฝาขวาครับ ผมไปถามราคาแพท้ายของcefiroมา เค้าขาย 8000 บาท แล้ว จะเปลี่ยน เปง ดิสหลัง นี่ ต้องทามอีกเยอะป่าวครับ ช่วยแนะนำทีครับ พี่ๆ

2. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    อยู่ที่การใช้งานครับ ว่าจะใช้แบบใหน จะเอาแรง หรือประหยัดน้ำมัน หรือว่าแบบงบประหยัดสุดดีสุด ประมาณนี้ครับ
    1. ถ้าอยากแรง ยกทั้งแพเลยครับจบกว่า ได้เบรคหลังด้วย โช๊คหาง่าย
    2. รองลงมาแบบว่าอยากเปลี่ยนเฟืองท้าย ก็ใช้เฟืองท้ายกับเพลาใหม่แปลงเข้าไปกับ ดุมล้อเดิม(แปลงเพลาเดิม+เพลานิสสัน) แต่จะไม่ได้ดิสหลัง
    3. อยากทำแบบที่สอง แต่มีดิสก์ด้วย ก็ยกดุมล้อมาแปลงเข้ากะรถเพิ่มขึ้นมาด้วยครับ โดยเพลาก็ไม่ต้องแปลงใช้ของนิสสันเลย
    4. ประหยัดสุด แปลงเพลาสวมเดิมเข้ากับท้ายเกียร์

ยังไงถ้าไม่เข้าใจโทรถามท่ายโบว์ได้ครับดูในกระดานเบอร์ติดต่อครับ

3. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    อยู่ที่การใช้งานครับ ว่าจะใช้แบบใหน จะเอาแรง หรือประหยัดน้ำมัน หรือว่าแบบงบประหยัดสุดดีสุด ประมาณนี้ครับ
    1. ถ้าอยากแรง ยกทั้งแพเลยครับจบกว่า ได้เบรคหลังด้วย โช๊คหาง่าย
    2. รองลงมาแบบว่าอยากเปลี่ยนเฟืองท้าย ก็ใช้เฟืองท้ายกับเพลาใหม่แปลงเข้าไปกับ ดุมล้อเดิม(แปลงเพลาเดิม+เพลานิสสัน) แต่จะไม่ได้ดิสหลัง
    3. อยากทำแบบที่สอง แต่มีดิสก์ด้วย ก็ยกดุมล้อมาแปลงเข้ากะรถเพิ่มขึ้นมาด้วยครับ โดยเพลาก็ไม่ต้องแปลงใช้ของนิสสันเลย
    4. ประหยัดสุด แปลงเพลาสวมเดิมเข้ากับท้ายเกียร์

ยังไงถ้าไม่เข้าใจโทรถามท่ายโบว์ได้ครับดูในกระดานเบอร์ติดต่อครับ

4. tstefym6

tstefym6 New Member Member

62
    0
    0
    ขอบคุณมากเลยครับเดวติดขัดยังไงขออณุญาติโทรไปถามนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้