DIY. มิกเซอร์แปรผัน สำหรับคนงบน้อยคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 8 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    สมาชิกท่านใดสนใจ ลองดูคับ ค่าใช้จ่ายแค่หลักร้อย ผมลองให้เรียบร้อยแล้ว เวิร์คคับ (ใจจิงก็อยากได้ของนอก มิกซ์โทซากิ แต่เรามานจน 555)
    ขอบคุณ คุณเจี๊ยบ BLUEBIRD CLUB มากคับ สำหรับไอเดียดีๆ นะคับ
    http://www.gasthai.com/boardgas/question.asp?page=1&id=48702

1. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เท่าไหร่อ่ะเล็ก

2. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    เอาแบบนี้ดีไหมครับ ว่าใครจะขาย ให้เขียนชื่อใส่กระดาษแล้ววางที่สินค้า แล้วค่อยถ่ายรูปมา จะได้รู้ว่ามีสินค้าแน่นอนครับ แล้วไม่ถูก copy รูปไปแอบอ้างด้วย

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    แหมช่างคิดดีจริงๆ

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    แหมช่างคิดดีจริงๆ

5. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    น่าลองทำ

6. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    สาวก gas จัดไป...:D

7. งง..ๆ ..อยู่คับ อันนี้ไม่ใช้กระทู้ขายของนะคับ

8. อันละ 600 - เค้าอยู่แถวบางพลีอ่ะพี่ หรือถ้าไม่อยากซื้อ พี่ดูแบบ แล้วเอาไปให้ร้านท่อ ทำให้ก็ได้ ดูแล้วไม่อยากเท่าไหร่ แต่เวิร์คจิง ๆ วันนี้เลยห้าวเลย มาสด้า 3 ซีวิคตัวใหม่ โดนหมด กดมันดีพี่ ลองดู

9. เดี๋ยวต้องลองกะ โทซากิ ซะหน่อย อิๆ

10. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    แจ่ม:thumb:

11. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    มันทำงานยังไงครับ
    ใครเข้าใจ อธิบายให้ฟังหน่อย จิ

;)

12. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    มันเป็นลิ้น กระดก ตามแรงดูด ลิ้นจะถูกยก ตามแรงดูดของอากาศ

ตามทฤษฎีที่เรียนมานะครับตาเก่ง ไงตาเก่งช่วย หน่อยและกันนะ ... ผมรู้ ว่าตาเก่ง คิดแบบเดียวกะผม.. :D

13. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    :)

คือ ผมกลัว ชิ้นส่วนที่เชื่อมไว้ หลุดเข้าลิ้นปีก หรือ ห้องเผาไหม้

งานมันจะเข้านะครับ ยังไง เลือก อันที่ เชื่อมสวยๆ และ แข็งแรงนะครับ

ส่วนหลักการ ผมไม่รู้ อ่ะ ตาแจ๊ค แต่ ผมคิดเหมือนกะ ตาแจ๊ค

14. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
  15. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    (ลิ้นกระดก) เก่งจิงจิงอ้วนเรา
    ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

16. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ถ้าเป็นสแตนเลส เชื่อมด้วยเครื่องมิกซ์

ลักษณะของการเชื่อม จะเป็นการหลอมสแตนเลสให้เป็นเนื้อเดียวกัน

ถ้าจุดเชื่อมน้อย ก็อาจจะมีสิทธิ์แคร๊กครับ แต่ถ้าจุดเชื่อมเยอะ ก็ตรงกันข้ามครับ

17. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    เค๊า เรียก Welding :p
    พี่เอ๊กซ์ เชื่อม ต้อง ใช้ น้ำ ตาล นะ :p อิอิ

18. รู้สึกตัวที่ผมซื้อเค้ามางานเชื่อมค่อนข้างดีคับ ดูแข็งแรงดี แล้วอีกอย่าง แอร์โฟร์ SR มันจะมี ตะแกง ดักอยู่ปากทางเข้า โอกาสที่อะไหล่จะหลุดเข้าไป น่าจะหมดสิทธ์นะคับ แต่ถ้าเครื่องอื่นผมไม่รู้นะ แล้วแต่ท่านใดสนใจจะนำไปพลิกแพลงเอาเอง ส่วนของผมอย่างดีก็คงไปตีท่ออลูเนียมทำให้มันแข็งแรงและดูดีขึ้นอีกหน่อย

19. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    แล้ววิ่งเป็นยังไงบ้างครับคุณเล็ก

20. วิ่งดีคับ แถมประหยัดกว่า มิกเดิม 28 มิล อีก (ต้องจูนดีๆนะ ตัวหม้อต้มมีผลด้วย ) อัตราเร่ง ตอนใส่มิกเดิม ไม่สามารถขึ้น มาสด้า 3 หรือ FD 2.0 ได้เลย แต่ตอนนี้ สวนได้สบายคับ ค่อนข้างพอใจมากๆ

21. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ทำไมพี่เล็กชอบ ...................สวน....................จังเลยคับอิอิ

22. Maneki_NekOZ

Maneki_NekOZ New Member Member

25
    1
    0
    พี่ๆ NV Club ครับ พอดี พี่เจี๊ยบแกไม่ได้อยู่ที่ Bluebird Club นะครับ แกอยู่ BLUEBIRD THAILAND แกฝากให้ผมมาแก้ให้ที ส่วนแกอยู่แถวๆลาดพร้าวครับ พอดีวันนั้นที่นัดไปเอาของ แกยกโขยงไปกินข้าวต้ม
    แถวบ้านผม 555+ ส่วนจะลองเอาไปทำเองก็ยินดีให้คำปรึกษานะครับ(แกบอกมา) แต่กว่าจะลงตัว แกโดนไปเยอะเลยพี่ (เพราะผมก็ไปช่วยแกทำมา) ผมอั๋น BLUEBIRD THAILAND ครับ เจอกันทักได้ Bluebird face off S13 สีแดง WWW.BLUEBIRD-THAILAND.COMครับผม
    ยินดีที่ได้รู้จักกับ NV Club นะครับ เพิ่งได้มีโอกาศได้เข้ามาเยี่ยม ว่างๆ พี่ๆแวะไปทักได้นะครับ

WWW.BLUEBIRD-THAILAND.COM

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้