เบื่อ Taxi กันมั่งมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย CARINA, 29 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ผมโคตรเบื่อเลย รถติดเป็นกิโล จนเจอต้นเหตุ Taxi จอดคาป้าย ผ่านมันไปก็โล่ง ไหนจะเวลามันจะจอดก็จอด จะออกมันก็ออก เบื่อมากๆ เพื่อนๆรู้สึกยังไงกันบ้างครับ เคยเจอ Taxi เฮงซวยมั่งมะครับ

2. ZENGWA

ZENGWA New Member Member

83
    3
    0
    เจอครับเจอบ่อยมากๆ แท๊กซี่เฮงซวยจะออกก้อออกจะเข้าก้อเข้า ทำรถติด
    ทำใจครับ!

CARINA ถูกใจสิ่งนี้
  3. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ทำใจอย่างเดียวครับ แล้วก็รถตู้ด้วย อ่ะ

แต่ที่โมโหสุดก็ตอนนั่งมันพาเวียนนี้แหละ เลยบอกมันว่าผมก็รู้จักทางไม่ต้องพาเวียน

กล้วย910 และ CARINA ถูกใจสิ่งนี้
  4. CITY_SX8

CITY_SX8 New Member Member

36
    2
    0
    เบือมากครับ...แล้วไม่ช่ายเบื่อธรรมดานะโคตรเบื่อเลย เข้าใจนะครับว่าคนทำมาหากิน แต่ก็ต้องไม่หากินบนความเดือนร้อนนะครับ พี่ตำรวจก็เฉย เพราะมันจอดเยอะจนจับไม่ไหว...เหอะ

5. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    เลนแรก Taxi
    เลนสอง รถตู้
    รถสาม รถเม

เหอๆๆ

6. ยุงบินชุม

ยุงบินชุม New Member Member

78
    4
    0
    ไม่อยากเอ่ยตัวดีเลยที่ทำให้เกิดอุบัติเหตุ พี่ผมโดนแม่งชนเลย ขี่มอไซชิดซ้ายดีๆๆ ปาดหน้าซะงัยแล้วทำท่ากวนตีนซะด้วย พี่ผมก็เจ็บไป สงสารก็สงสารนะคนทำมาหากิน แต่ทำท่ากวนส้นท้าว เลยเอาเรื่องแม่งเลย ยังจะมาบอกว่าพี่ผมพี่ ผมก็บอกพี่จะเอางัย ไปคุยกันที่โรงพักป่ะ แม่งเงียบเลย ผมก็เลยโทห่ร้อยเวรแม่งเลย ประจำพวกนี้ ปาดหน้าแล้วทำน่ามึนๆ เพราะขนาบข้างเคาะกระจกแม่งเลย ผมไม่ได้เก๋ารัยหรอก แต่แม่งอดไม่ได้

7. เมื่อวานสดๆร้อนๆเกือบงัดกับแมร่งกลางที่กลับรถ

มีผู้โดยสารเรียกเลนซ้ายพอผู้โดยสารขึ้นแมร่งกวาดเข้าขวาเลยผมล่ะเบรคตัวโก่ง

ผมก็ลิฟไฟเรียก.....แมร่งลงมาพูดว่าไรรู้มั๊ยครับ "ขับรถก็ต้องมีปาดมีแทรกกันบ้าง"แทนที่มึงจะขอโทษซักหน่อย

ผมเลยบอกเออๆมึงจะไปไหนก็ไปเหอะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มกราคม 2010
  8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ต่างจังหวัดก็รถตุ๊กๆเลยคับ

9. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    ต้องทำใจอย่างเดียวครับ เจอจนชิน!!

10. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    ตอนทำงานที่ไซส์เซนทรัลเวิลแทบบ้าครับ ทั้งแท๊กซี่ รถเมล์ รถก็โค ตะ ระ ติด - -" แล้วอยู๋ที่นั้น 2 ปี เง้อ

ตอนนี้สลบายหน่อย อยู๋ไซส์ตจว สบายๆ :D

---------- Post added at 21:17:50 ---------- Previous post was at 21:17:35 ----------

ตอนทำงานที่ไซส์เซนทรัลเวิลแทบบ้าครับ ทั้งแท๊กซี่ รถเมล์ รถก็โค ตะ ระ ติด - -" แล้วอยู๋ที่นั้น 2 ปี เง้อ

ตอนนี้สลบายหน่อย อยู๋ไซส์ตจว สบายๆ :D

11. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    เบื่ออยู่เหมือนกันยิ่งเมื่อวานดูเรื่องจริงผ่านจอตอนโกงมิตเตอร์นมันน่านัก

12. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    หน้าเมเจอร์ปิ่นเกล้า รถติดก็เพราะพวกนี้แหละ

13. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
    สุดๆเลย โคตรกวนteen!เลยไอ้พวกขับรถหน้าด้าน พอมันเห็นคนเรียกมันนะปาดมาเลยครับ
    เราบีบแตรใส่แทนที่มันจะขอโทษเรากลับมองหน้าเราแบบไม่พอใจอีกดูมันเถอะสงสัยต้องพกหนังสะติ๊ก
    ติดไว้บ้างแล้วม้าง.

---------- Post added at 22:15:16 ---------- Previous post was at 22:15:01 ----------

สุดๆเลย โคตรกวนteen!เลยไอ้พวกขับรถหน้าด้าน พอมันเห็นคนเรียกมันนะปาดมาเลยครับ
    เราบีบแตรใส่แทนที่มันจะขอโทษเรากลับมองหน้าเราแบบไม่พอใจอีกดูมันเถอะสงสัยต้องพกหนังสะติ๊ก
    ติดไว้บ้างแล้วม้าง.

14. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เบื่อมากครับ เวลามันมีลูกค้าน่ะ อย่างชิ่ง ไล่ไฟจี้ตูดชาวบ้านไปหมด เวลาไม่มีน่ะขับอย่างช้าบนจะจอดก็จอด ส่วนมากเป็นงี้จริงๆครับ เบื่อมากๆๆๆ

15. Honda-Twincams

Honda-Twincams New Member Member

100
    4
    0
    เบื่อกับการคร่อมเลนของพวกมันด้วย พอเราจะเข้าไปมันก็รีบออกมากันไว้ไม่ให้เราเข้า แต่พอสักพักมันก็เริ่มการคร่อมเลนอีก ทำไมมันไม่ชิดซ้ายไปเลยวะถ้าจะหาผู้โดยสารก็ เบื่อเหมือนกันกับการจอดคาป้าย รถติดกันระนาว...นี่แหละครับประเทศไทย

16. ไอตอนเรียกคนไม่เท่าไหลไอตอนกลับรถ
    แม่งชอบแย่หัวออกมาไม่ก็เลี้ยวตัดหน้าแม่ง
    ขับรถควายๆ ดีๆมีน้อยครับพวกนี้

17. WooozaBlue11

WooozaBlue11 New Member Member

217
    3
    0
    ป้ายรถเมล์ใหญ่ๆ ผมพยายามไม่เข้าซ้ายครับ ออกขวาเลย จอดคาไว้ เหมือนเป็นวัฒนธรรมแล้ว

18. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    สิบกว่าความเห็น ไม่มีใครชมเลยครับ ถ้าเจอดีๆก็ชมได้นะครับ

ส่วนผมไม่เคยเจอดีสักตัวนึง

19. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ขอเบื่อด้วยคน เจอเป็นประจำเวลาที่ต้องขับรถ

นึกจะออกก็ออก นึกจะจอดก็จอด

20. ศาลายา_ ปป+10

ศาลายา_ ปป+10 New Member Member

77
    2
    0
    ...เพื่อนผม แม่งโหด ซัดไป 2 ที เงียบ

21. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    เบื่อมากๆ เลย ครับ พวกนี้แหล่ะที่ทำให้รถ ติด ในเวลา เร่งด่วน ผมเห็น เลย น่ะ พอเลยป้ายไปนิด มัน จะจอดอยู่ ตรงนั้น แช่ ยาว..ข้างหลัง ก็ รถ สองแถว รถตู้ รถเมล์ ยาวเหยียด จะตบเข้าช่องซ้ายก็ ไม่ได้ เพราะทางเข้า มหาลัยต้อง ชิดซ้าย จอดคา อยู่นั้นแหล่ะ พอ พี่หรวจ เค้า จับ ก็ หาว่ากลั้นแกล้งคนทำมาหากิน ประท้วงกันไป.....คนเค้า จะ ขึ้น taxi เค้า ก็ จะ เรียก เอง หล่ะครับ ไม่ต้องมาทำให้เพื่อนร่วมทางเดือดร้อนไปด้วย
    ส่วน taxi ดีๆ ก็ น่าชื่นชมมากๆครับ ตัวผมเองได้รับการช่วยเหลือจากพี่ๆ taxi ตอนขากลับจาก ตลาดโรงเกลือ รถรุ่นน้องยางแตก มีแม่แรงแต่ ใช้ ไม่ได้ งานเข้า ตอนประมาณ สองทุ่ม กว่าๆ ได้ จอดอยู่ข้างทาง พอดีมี taxi สอง คัน กะลัง จะกลับกรุงเทพ พอดี เลย เข้าไปขอยืมแม่แรง พี่เค้า ก็ ใจดีให้ยืม ทั้งสองคันเลย ครับ งานนี้ ไม่ได้ พี่ๆ เค้า แย่ เลย (เดินไปยืมที่ด่านทหาร บอกว่าทหารช่างไม่อยู่ ซะงั้น)

22. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    โคตร เกลียด แท๊ก ซี่ ค่ะ พี่ เอิ้ก . . .

23. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ขอระบายบ้างครับ..ชอบจริงๆกระทู้นี้
    ผมเองก็เข้าใจนะเค้าต้องทำเพื่อปากเพื่อท้อง แต่การขับรถของพี่ๆพวกนี้
    มันแบบว่าเกิดอุบัติเหตุได้ตลอดเวลา ทำรถติด และที่สำคัญชอบทำหน้ามึน
    ปาดเสร็จมองหน้าทำมึนๆ ถ้าสำนึกดีก็ยกมือขอโทษ แต่ถ้าชนขึ้นมาคงได้ยกมือในนรกแน่
    บางคันเอารูปลูกมาติดในรถ แต่การขับรถเหมือนไม่อยากกลับไปหาลูกเลย เฮ้ออออ กลุ้มจายยยยย...

24. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ไม่เบื่อ ..... เพราะทะเลาะกับแม่งประจำ

ที่หนักๆเลยคือ แม่งเอามีดมาเคาะกระจก ก็เลยขวางไม่ให้แม่งไปซ่ะเลย
    เรียกให้ลงมาก เสือกไม่ลง จนตำรวจที่โบกรถอยู่แถวนั้นเดินมา
    แถมโกหกตำรวจอีกว่า ไม่มีมีซ่ะหน่อย มีแต่กระป๋องกาแฟ
    ตอแหลได้ใจ เลยท้าให้พี่ตำรวจเค้าค้น พอเค้าค้นเจอ หน้าจ๋อยเลย อ้างว่าเอาไว้ป้องกันตัว
    ตำรวจเลยยึดมีดซ่ะเลย

แก่แล้ว แต่แม่ง เหี้ยจริงๆ

แท็กซี่ดีๆก็มี เพื่อนเคยลืมกุญแจไว้ในรถ เราก็ไม่มีเครื่องมือ พี่แท็กซี่หยิบสปาด้ายาวเท่าแขนมาให้ยืมเขี่ยกลอนประตู ก็ โอเค น้ำใจเยี่ยมไปเลย แต่ก็ทำให้ได้รู้ว่า แท็กซี่ส่วนใหญ่มันพกอาวุธแบบนี้ได้ด้วยหรือ :)

25. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ทำตัวเป็น ใหญ่บนท้องถนน น่าเบื่อ

26. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    เจอเป็นประจำคร๊าบบบ

เลี้ยว และ เปลี่ยนเลน พวกนี้ไม่ค่อยเปิดไฟเลี้ยวกันด้วยนะ

27. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    กระทู้นี้ เพื่อคุณละ Taxi :D

28. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ส่วนใหญ่ขับรถโครตกวนตีนเลย...

29. AZUESHii

AZUESHii New Member Privilege

145
    5
    0
    ขวดเขิดในรถจะมีไว้พกน้ำดื่มอย่างเดียวหรอคับ แจกๆพี่แท็กซี่เค้าบ้างนะคับ เตรียมไว้ใกล้ๆมือเลยคับ

เพิ่งนั่งตะกี้เลยคับพี่เอิ๊ก taxi ขับน่ากลัวมาก
    จะเลี้ยวก็ไม่เลี้ยว ยึกๆยักๆอยู่นั้นแหละ
    กะจะบอกมันว่า พี่ ผมขอขับเองได้ไหมวะ คับ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้