กระทู้แนะนำตัวและความน่าเบื่อของการซื้อรถมือ 2

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Make Noise, 26 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Make Noise

Make Noise New Member Member

61
    0
    0
    เริ่มด้วยการแนะนำตัวกันก่อนเลยครับ ผมชื่อ ต้นครับ ขับ si สีดำ ทะเบียน ภธ 7252 วิ่งแถวเหม่งจ๋ายครับ

เจอกันก็ทักกันได้น่ะครับ หวัดดีชาว si ทุกคนด้วยครับ

ส่วนเรื่องความน่าเบื่อของรถมือ2 ก็คือ ผมเพิ่งได้รถมาเมื่อต้นปี ก็คิดว่าตัวเองดูรถเลือกรถดีแล้ว คิดว่าได้

รถค่อนข้างดีไม่ช้ำแล้ว แต่ปัญหาก็เกิดจนได้ ขับได้เกือบ 3 เดือน เกียร์พังครับ ตอนนี้รถอยู่ที่อู่รอเกียร์จาก

คุณแจ๊คส่งจากขอนแก่น ตอนนี้เซ็งมากมายแต่ก็ทำใจครับรถมือ2 มันต้องมีปัญหาบ้าง แต่ไม่นึกว่าจะเร็ว

ขนาดนี้ครับ ถามที่อู่เกี่ยวกับการโอเวอร์ออล์เกียร์ ที่อู่บอก 20000 บาท ก็เลยเอาไว้ก่อนซื้อเกียร์ยกลงใส่

แก้ขัดไปก่อน ตอนนี้ก็ทำใจครับ ซ่อมให้สมบูรณ์ที่สุดก็ซื้อรถมาแล้ว มันย้อนเวลาไม่ได้ :cry:

สุดท้าย ขอโทษชาว si ที่บ่นซะยืดยาว ขอระบายนิดนึง 5555 :p

2. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    อู่ไหนครับ ราคาเวอร์ขนาดนี้ โหดจริงๆ

3. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ส่งของไปแล้วนะครับ......รอรับได้เลย
    ขอให้หายไวๆนะครับ เป็นกำลังใจให้.......เข้าใจครับ...คนรักรถเหมือนกัน...สู้ๆครับ

4. Make Noise

61
    0
    0
    อู่แถวนวลจันทร์ครับ เค้าโอเวอร์ออล์โดยการสั่งชุดซ่อมเกียร์มาใหม่ทั้งลูกจากศูนย์ครับ แต่ราคาโหดไปหน่อย

5. Make Noise

61
    0
    0
    ขอบคุณมากครับคุณแจ็ค

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เอาใจช่วยครับ อย่าเครียดๆ

7. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    เอาใจช่วยครับ

ของคุณแจ๊ค คุณภาพ+ไม่แพงคับ

8. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    พี่แจ็ค ส่งเกียร์ไรไปน้อ MT อยู่ยังอยู่อะ ป่าว คิคินอนแระ จะแปลงร่างเป็นนาคเช้านี้

9. อย่าว่าแต่รถมือสองเลย รถป้ายแดงบางคัน โชคไม่ดี ก็ซ่อมกันยาวเหมือนกัน

10. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ส่งออโต้ไป M/Tยังอยู่ครับ รีบเลยคนโทรมาเยอะแล้วอะ.....อิอิ

11. Make Noise

61
    0
    0
    รถซ่อมเสร็จเรียบร้อยครับ เพิ่งกลับถึงบ้าน ขอบคุณทุกคนมากครับ

12. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ราคาโหดจริงๆคับมันเป็นเรื่องธรรมดาคับรถมือ2เราคิดสะว่าเปลี่ยนไปใช้ได้อีกยาวๆๆๆ

13. Make Noise

61
    0
    0
    ขอบคุณครับ

14. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ก่อนอื่นก็ ขอต้อนรับคุณต้น เข้าสู่บ้าน ClubSi นะคะ

วาเองบ้านอยู่ตรงนวลจันทร์คะ คาดว่าเราอาจจะเคยขับรถสวนกันมาแล้วก็ได้ (ขับสีดำคะ)

วาดูแลลูกรักของวามาได้ 7 ปีแล้วคะ ล่าสุดก็เปลี่ยนชุดสายพานรวมไปถึงชุดซีลต่างๆ หมดไปพอสมควร

แต่ก็ทำไปเพราะด้วยการใช้งานและอายุของตัวรถ เราจึงต้องดูแลเค้ามากๆ เหตุผลเดียว คือ ใจรัก คะ

บ้านใกล้เรือนเคียงคะ มีอะไรก็ปรึกษาวาได้คะ ถ้ามีอะไรช่วยได้ก็ยินดีให้คำแนะนำคะ

15. Air_SI

Air_SI New Member Member

5
    0
    0
    ทำใจครับ สู้ๆ ของผมก็มือสองครับ ซื้อมาเมื่อกลางเดือนที่แล้วขับได้ 2 สัปดาห์ ต้องเปิดฝาสูบเลยมีปัญหาเรื่องน้ำดัน ขอให้หายไวๆนะครับ จะได้ออกมาวิ่ง.....

16. Air_SI

Air_SI New Member Member

5
    0
    0
    สวัสดีครับ คุณ "วา" ผมก็อยู่นวลจันทร์ครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมแอร์ครับ

17. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    ยินดีครับ

18. Make Noise

61
    0
    0
    ขอบคุณครับ ขอให้หายไวๆเช่นกันครับ ของผมเหลือทำช่วงล่างอีกนิดหน่อยก็สมบูรณ์แล้วครับ ค่อยๆทำไป 555

19. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

อ้าวเหรอคะ ขับสีอะไรคะเนี้ย ต้องเคยเจอกันแน่ๆเลย แถวนี้เจอคูเป้บ่อยอยู่

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นเดียวกันคะ คุณแอร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้