ช่วยแนะนำอู่ทำรถ Honda เก่งๆแถวนครปฐมทีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pikba, 2 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ช่วยแนะนำอู่ทำรถ Honda เก่งๆแถวนครปฐมหรือใกล้เคียงทีครับ (ประมาณสาย 5 - 7) หรือแถวบ้านโป่ง ก็ได้ครับ

พอดีรถเพื่อน เป็นเครื่อง B16a เอาไปติดแก็สมาแล้วเวลาลากรอบถึง 7000 รอบ มันจะสะดุด บางทีก็ดับไปเลยครับ

2. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ผมเห็นมีอู่ซ่อมฮอนด้า อยู่แถวทางเข้าวัดไร่ขิงอะครับ
    แต่ผมไม่เคยซ่อมที่นี่น่ะ แค่ผ่านไปเห็น ว่าเป็นอู่ซ่อมฮอนด้าครับ

3. Pikba

258
    1
    0
    ขออีกครับใครรู้บอกที

4. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เรื่องแก๊ส ไม่ถนัดซะด้วยสิ
    แถวบ้านโป่ง ก็ไม่มีอู่ที่เก่ง Honda โดยเฉพาะเลย ของผมแบบพื้น ๆ ก็ทำเองที่บ้าน เหนือบ่ากว่าแรงก็เข้า กทม.

5. a.tom

a.tom New Member Member

179
    1
    0
    ถ้าผ่านสาย7 ลองแวะไปที่ mo-up ดูก็ได้ครับ
    หรือ วิ่งเข้ากรุงเทพ แน่นนอนสุดครับ

6. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0
    ตอนที่เป็นใช้แก๊สหรือน้ำมันครับ...ถ้าเป็นตอนใช้แก๊สก็คือแก๊สจ่ายไม่ทันบางไปทำให้ดับ

ทดสอบโดยวิ่งใช้น้ำมันก่อนว่ามีปัญหามั๊ย..ถ้าไม่มีก็วิ่งแก๊ส..ต้องแก้ไขทีละระบบครับแก้ที่ระบบน้ำมันก่อน

7. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ปกติแก๊ส ไม่ควรวิ่งเกิน 4 พันนะครับ เพราะรอบสูงมากมันจ่ายไม่ทัน ยิ่งเครื่อง b16 เป็นเครื่อง ที่ใช้รอบมาก อาจจะทำให้เครื่องกลับบ้านเก่าไวก็ได้นะคับ
    อยากซิ่งก็ สับน้ำมัน ดีกว่า

8. Pikba

258
    1
    0
    เป็นทั้งน้ำมันและแก็สเลยครับ

9. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0
    เช็คระบบน้ำมันก่อน..ดูว่าหัวฉีดมีปัญหาหัวใดหัวหนึ่งหรือเปล่า..แล้วก็ปั๊มติ๊ก ๆ อาจจะไม่ค่อย

สมบูรณ์..แถวนครปฐมไม่ค่อยรู้จักอู่เครื่องครับ..เข้ากทม.หาช่างกล่ำ ซอยวัดดงมูลเหล็กดีกว่ามาเช้าๆหน่อย..แล้วค่อยไปหาอู่แก๊สใน

ซอยดัชมิลล์ขับตรงเข้าไปตลอดจน เจอสี่แยก ( ถ้าเลี้ยวซ้ายจะไปตลาดนครชัยศรี ) ขับผ่านสี่แยกขึ้นสะพานแล้วมองทางด้านซ้ายตรง

คอสพานขาลงจะเห็นอู่ติดตั้งแก๊สตอนนี้เห็นว่าตอนนี้ทำ NGV รถใหญ่ ไม่รู้รถเล็กยังทำอยู่หรือเปล่า..ผมติดแก๊สที่อู่นี้เมื่อหลายๆปีก่อน

ตอนที่ยังอยู่ตรงข้ามพิพิธภัณหุ่นขี้ผึ้ง..ติดมา 4 ปีไม่เคยมีปัญหากลับไปหาช่างที่อู่อีกเลยครับ....ฝีมือดี...แล้วอีกอย่างมันไกล

10. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ยอดเยี่ยมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้