ขอความร่วมมือส่งรูปถ่ายเครื่องยนต์ครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย PALM@ARCH, 1 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    เครื่องต่างๆที่เราพูถึงกันอยู่ เมื่อเราถาม-ตอบกันในบอร์ด หรือกระทั่งแนะนำกันไป
    เช่น ED คาร์บู / EF คาร์บู / EB Turbo / EF Turbo แคมเดี่ยว /EF Turbo แคมคู่ / JB Turbo ฯลฯ
    เพื่อนๆที่เพิ่งจะเข้ามาใหม่ และไม่มีความชำนาญ คงจะนึกหน้าตาไม่ออก (บางทีผมเองยังสับสนเลย ^_^)
    ถึงแม้เราจะมี Spec พร้อมรายละเอียดของเครื่องไว้ให้แล้วก็ตาม

ผมจึงมีความคิดที่จะทำกระทู้เพื่อรวบรวมข้อมูล และ รูปเครื่อง ไว้ให้เพื่อนได้ใช้งานกัน
    แต่หากจะรอให้ผมเป็นคนไปตามถ่ายรูปเครื่องทั้งหมด คงจะต้องใช้เวลาอีกนาน
    จึงอยากขอแรงเพื่อนๆที่สะดวก ช่วยผมถ่ายรูปเครื่องในรถของตนเอง และนำมาลงไว้ในนี้ให้ผมหน่อยนะครับ

ทั้งนี้เพื่อให้รูปที่ถ่ายทั้งหมดดูเป็นฟอร์มเดียวกัน จึงอยากขอให้ถ่ายตามรายละเอียดดังนี้ครับ
    1. อยากขอให้เป็นรูปถ่ายเครื่องหน้าตรง (เปิดฝากระโปรงยืนถ่ายตรงป้ายทะเบียน)
    2. ขอเป็นเครื่องที่เป็น Standard Type เช่นไม่ได้พ่นสีฝาวาวล์ ,ไม่ได้ถอดอินเตอร์,กรองเปลีอยพอรับได้ ^_^

หากเพื่อนๆยังงงอยู่ เด่วผมถ่าย EF Turbo แคมเดี่ยว กับ JB Turbo มาลงเป็นตัวอย่างให้
    ประมาณวันอังคารครับ

(^_^ ขอแรงเพื่อนๆหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤษภาคม 2010
  2. MIRADRAG

MIRADRAG New Member Moderator

115
    3
    0
    EF ทวินแคม เทอร์โบ ครับ
    รูปจากรถMira L500 นายน็อต ระนอง ครับ

3. PALM@ARCH

341
    2
    18
    EF Turbo SINGLE CAM
    จากตัวจี๊ดของผมเองครับ

4. PALM@ARCH

341
    2
    18
    JB Turbo
    จากตัวปี๊ดของผมอีกเช่นกันครับ

5. mais

mais New Member Member

34
    0
    0
    JB Turbo ใหม่ แคลซิล

6. PALM@ARCH

341
    2
    18
    เครื่องบางตัวลงไปแล้ว ถ่ายมาลงซ้ำได้นะครับ จะได้มีรูปไว้เลือกที่ชัดๆดีๆ
    ขอบคุณครับ

T_T .... EB Turbo จะหาได้ไหมเนี่ย

7. ru

ru New Member Member

13
    0
    0
    รูปเครื่องครับ

รูป1.JBไม่โบ2JBโบจะจะครับ 3.EF12velveโบ 4.JBโบในรถ 5.EF twincam12velveโบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 พฤษภาคม 2010
  8. ru

ru New Member Member

13
    0
    0
    นี่ไงEB bo

9. PALM@ARCH

341
    2
    18
    ขอบคุณมากๆครับ

10. next

next New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณครับ

11. PALM@ARCH

341
    2
    18
    ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ยังไม่ได้เอาไปรวบรวม
    พอดีช่วงนี้วิกฤติหนักเรื่องเวลา แต่ยังไม่ลืมครับ เด่วว่างแล้วจะรีบมาทำต่อให้จบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้