nissan march

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย arowanote, 15 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    เริ่มราคา3.7
    เครื่อง 1200
    3สูบ
    97 แรงม้า
    .20ก.ม / ลิตร
    .
    ..กับราคานี้ เพื่อนๆว่าเป็นยังไงมั้งครับ
    ส่วนตัวผมคิดว่าการออกแบบมาได้น่ารักดีนะ ประหยัด เล็กๆขับสบายๆ
    .
    .ใครมีประสบการเกียวกับน้องมาร์ชช่วยแชร์กันหน่อยครับ

2. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

ราคา Nissan March รุ่น 1.2 S MT 375,000 บาท
    ราคา Nissan March รุ่น 1.2 E MT 425,000 บาท
    ราคา Nissan March รุ่น 1.2 E CVT 459,000 บาท
    ราคา Nissan March รุ่น 1.2 EL CVT 489,000 บาท
    ราคา Nissan March รุ่น 1.2 V CVT 507,000 บาท
    ราคา Nissan March รุ่น 1.2 VL CVT 537,000 บาท

น่าสนใจนะครับ ลองโหลดโบรชัวร์ไปดูกันก่อนคับ
    :):):D

http://www.upload-thai.com/download.php?id=ee4b576aa626bfecd6c5ae6501773cb2

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มีนาคม 2010
  3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณคับ คุณ Duke++

4. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    ตัว 3.75 แสน

นั้น

Option ที่ได้คือ

กระจกมือหมุน

วิทยุ MP3 ( ฟังจากมือถือ ) เพราะ เค้าไม่มีมาให้

วัดรอบ Defi ( เพราะต้องใส่เพิ่ม ) เค้าไม่มีมาให้

ล้อ CE28N ( เปลี่ยนมาแล้วนะ ) ของเดิมเค้าให้ ล้อกระทะ

เบาะเดิมเหมือนกระดาน หมอนไม่แยก ด้านหลังเหมือน เป็นแผ่นๆอะไรสักอย่าง

ใครอยากได้ มาร์ค มาแต่งซิ่งแนะนำ ตัวเนี๊ยอะคับ เบาดี อิอิอิ

ตัว Top Option เต็มๆ มี แอร์ ดิจิตอล ออโต้ ด้วยยยย

5. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เทียบกับราคาแล้ว ก็ถือว่าใช้ได้ครับ

6. น่ารักดีครับ.....ใส่ขอบ18"จะวิ่งออกมั๊ยครับเนี่ย?? อิอิ~~!!

7. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ถ้าต้องการ City Car ถือว่าราคาโอเคเลยนะครับ :)

8. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    หากมองรุ่นที่เป็นเกียร์ auto ราคาจะต่างกับ jazz แสนกว่าบาท หากมองภาพรวมราคาที่ต่างกัน กับสิ่งที่ได้มากับสิงที่เสียไป ผมว่า Jazz คุ้มกว่าไหม

9. เท่าที่ไปลองขับ ลองนั่งมา ตัวท๊อปราคา 5 แสนนิด ๆ แต่ถ้าไปดูจริง ๆ แล้ว
    พวกวัสดุภายใน เบาะผ้า พลาสติก การออกแบบ ความปราณีต เนื้องานยังดู
    หยาบ ๆ ไม่ค่อยเรียบร้อย ความเนี๊ยบยังสู้แจ๊ส หรือวีออสไม่ได้เลยครับ

ส่วนถ้ามองในเรื่องความคุ้มค่า กับรถราคาประหยัด ตัวธรรมดา ราคา 3 แสนปลาย
    อันนี้น่าสนใจกว่าครับ

ความเห็นส่วนตัว จากที่ไปดูที่โชว์รูมมานะครับ

10. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    น่ารักดีใช้ในเมืองน่าจะคล่องตัว

11. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    เน้นถูก ญี่ปุ่นแท้ มีคำว่ามาตรฐาน
    ดีสำหรับบางคน ก็อาจจะไม่ดีสำหรับบางท่าน
    ไม่คิดมากก็โอเชนะครับ

12. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ตามราคา.....

13. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    โอ้ มาสด้า 2 บอดี้ ใหญ่สุดเลยหรอนี่ ทำไมดูจากตัวจริงเหมือนเล็กกว่าแฮะ

14. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    อยากได้ตัวล่างสุดจัง

ว่าแต่ เบาะหลังมันเป็นยังไงนะคับ ?

15. arowanote

490
    6
    0
    ผมไปดูมา พวกวัสดุที่เอามาทำภายในไม่ค่อยดีนะคับ แต่ก็ถือว่าไม่น่าเกียจมาก
    แต่ที่ชอบมากคือการออกแบบภายนอกนะคับ น่ารักดี ถ้าใส่ชุดแต่งเข้าไปอีกหน่อยผมว่าเลิสเลยละ

16. เบาะหลัง มันคล้าย ๆ เอาไม้กระดานมาหุ้มฟองน้ำอ่ะครับ บาง ๆ ประมาณ 2 - 3 นิ้ว
    แต่ดีที่พับได้ เนื้อผ้าหุ้มเบาะ และฟองน้ำ ดูหลวม ๆ ไปหน่อย เบาะหลังเรียบ ๆ ไม่ค่อย
    มีส่วนเว้า ส่วนโค้งเท่าไหร่ ก็แล้วแต่ครับ บางคนอาจจะชอบก็ได้

17. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    คุณภาพตามราคาครับ คิดไรมาก

แต่ผมเห็นสเปคมัน 3 สูบ 1200 cc ก็ชักอยากได้ขึ้นมาในทันใด
    สำหรับผม 3 แสนก็พอครับ
    ขับแค่ในเมือง ขับแป๊ปเดียว เดี๋ยวก็จอด

18. arowanote

490
    6
    0
    ถ้าเทียบกับแจ็สตัวล่างสุด 5แสน6 พี่ๆว่าอันไหนมันคุ้มกว่ากันอ่ะคับ

19. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ส่วนตัวเครื่อง 1200 ถ้าวิ่งในเมืองเหลือแหล่เลยครับ อีกอย่าง เครื่องขนาดแค่นั้น ขับยังไงก็ไม่ค่อยกินน้ำมันหรอก แต่มันก้อไม่ค่อยวิ่งเท่าพวกเครื่อง 1500
    ผมว่าจะ อีกซักพัก น่าจะมีตัวเครื่อง 1500 ออกมาหรือไม่ก้อ เป็น เครื่องใหญ่ขึ้นแต่ ไฮบริจ โดยทั้งหมดน่าจะอิงกับราคาน้ำมันในตลาดโลกครับ
    เพราะตัวที่ขายเมืองนอกก้อมีเครื่อง 1500 มีแบบขับสี่ นี่ครับ

ส่วนตัวเคยใช้รถ swift ปี 1990 เครื่อง คาร์บู 1300 เกียธรรมดา ตอนได้รถมาวิ่งไปแล้ว 220000 โล ในเมือง เกีย 1 เกีย 2 วิ่งได้ไม่แพ้ พวกเครื่อง 1600-1800 เลยครับ ออกตัวง่าย คุมรถง่าย เพราะเครื่องมันไม่แรง แต่ถ้านั่ง 4 คน อืดใช้ได้ ขึ้นเขาต้องใจเย็นนิดนึงครับ อันนี้คือประสบการณ์กะรถเครื่องเล็ก ม้าไม่น่าเกิน 70 ตัว ที่ผมชอบคือ ถึงจะเป็นเครื่อง คาร์บู เก่าเกือบ 20 ปีถึงจะเหยียบแบบ คนเคยขับรถเครื่องใหญ่ มันก้อประหยัดได้ตั้ง 11-12 โลลิตร ถ้าขับดีๆไปได้ถึง 15 โลลิตร

แต่กับ march เจ้าตัวนี้มากะเครื่อง 1200 หัวฉีดเทคโนโลยีใหม่ ม้าเฉียด 100 ตัวผมว่า เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจครับน่าจะทำได้ดีกว่า เจ้า swift ที่เคยใช้
    ส่วนตัวถ้ามีโอกาส คงต้องไปสัมผัสตัวจริง ซักครั้ง เพราะเท่าที่ดูน่าจะแต่งขึ้น อยู่ไม่น้อยเลยครับ อีกอย่างที่ ญี่ปุ่นค่อนข้างฮิตมากด้วยครับ

ส่วนเรื่อง มาตรฐานของวัสดุ มันก้อตามราคาเหมือนที่เพื่อนๆข้างบนว่าอะครับ ถ้าคนอยากได้เบาะนุ่มสบาย วัสดุเกรด เอ คงไม่คิดจะมามองรถใหม่ราคา 4-5 แสนแน่นอน จริงไม๊ครับ

20. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    เศร้าใจกะเบาะหลัง ละก้อ ไม่มีใบปัดหลังจังเลยครับผม T__T

21. noom2_2000

noom2_2000 New Member Member

16
    1
    0
    สวยดีครับมาบ้านเราจะเหมื่อนทุกอย่างมัยครัรูสึกว่าผายในไม่เมื่อนนิครับ

:teeth:

22. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ตัวข้างบนรุ่นเก่าแล้วครับ ตัวที่ขายนี่ ตัวล่าสุด เลย

เครื่อง HR12 3สูบ 1200 cc

ราคาเริ่ม 375 ไปสุดที่ 537

ตัวเล็กสุด เกียร์ ธรรมดา ไม่มีอะไรเลย แม้กระทั่งวัดรอบและ วิทยุ(หาใส่เอง) แต่มีแอร์ และ แอร์แบคให้ครับ ฝาครอบดุมล้อ ดุมนะไม่ใช่ครอบทั้งล้อ หุหุ

ตัวทอป แอร์ออโต้ เกียร CVT (มี2กระแสว่ารุ่นเดียวกันเทียน่าหรืออาจจะใหม่กว่า) ระบบดับ ไอเดิ้ลสตอป เคครื่องเองเมื่อติดไฟแดง(ต้องกดปุ่ม a/c ออกก่อนนะ)
    กุญแจรีโมท(แบบเทียน่ากับทิด้าอ่ะ) ปุ่มสตาร์ท หน้าจออัจฉริยะ(บอกอัตรากินน้ำมัน การเชคระยะ วันสำคัญ ต่างๆเองได้) ล้อแม็กขอบ 14
    กระจกมองข้างปีบไฟฟ้า พับไฟฟ้าและพับเองเมื่อจอดรถ เซนเซอร์ถอย 3 จุด(หรือ 2นี่ละ) วิทยุ CD MP3 มีช่อง AUX ให้
    มี 6 สีให้เหลือ กับอีก 6 รุ่นย่อยมั้งถ้าจำไม่ผิด การประกอบพอว่าก็ราวๆ ยาริสกะแจ๊สนั่นละ ไม่ต่างกันมาก

23. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    น่ารักดี ^

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:23:55 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:23:25 ----------

น่ารักดี ^ ^

24. oileve

oileve New Member Member

311
    5
    0
  25. oileve

311
    5
    0
  26. oileve

311
    5
    0
  27. Kookie

Kookie New Member Member

101
    3
    0
    ตัวข้างบนโฉมเก่านี่ รุ่นใหม่เปิดตัวในไทยที่แรกของโลก รู้สึกจะส่งออกญี่ปุ่นด้วยนะ

28. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    รุ่นนี้ออกมา ผมคิดถึงรถผมตอนป้ายแดงครับ

ราคาพอกัน แต่ March เทคโนโลยีดีกว่ามาก
    วัสดุข้างในอาจไม่ดีครับ เบาะหลังไม่ได้เรื่อง
    แต่ March เป็น Eco Car รุ่นแรกที่ขายในไทยนะครับ
    อย่าเทียบกับรถ 1500 เลย มันคนละตลาดกัน

ผมว่า การตลาด nissan เริ่มดีขึ้นนะ เทียบกับตัวเองในหลายปีที่ผ่านมา
    แต่ถ้า March ขายได้ไม่เยอะเหมือน B11 สมัยก่อนล่ะก็ Nissan ประเทศไทย ไม่รุ่งแน่ครับ

29. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

30. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ไปดูตัวจริงมาแล้ว น่ารักดีครับ

น่าเอามาจัด Impul เต็มๆ:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้