EG Ferio airbag (ใส่ช่วงล่างถุงลม)

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย เปาnt, 4 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เปาnt

เปาnt New Member Member

11
    0
    0
    รบกวน ถามพี่ๆ ที่เคยใส่ช่วงล่างถุงลม หรือตอนนี้กำลังใส่อยู่ในรถคันโปรดของ พี่ๆ ทั้งหลายว่า หากใส่แล้วรถจะแต่งแรงได้หรือไม่

หรือมีรุ่นไหนของชุดถุงลมที่รองรับด้านความเร็วได้บ้างครับ แพงกว่ารุ่นทั่วไปประมาณเท่าไรครับ

แล้วรุ่นทั่วไป เขามีรองรับเรื่องความปลอดภัยในการใช้ความเร็วที่ประมาณกี่ กิโลเมตร/ชั่วโมงครับ

ถ้าหากวาง B16a ช่วงล่างถุงลมจะรองรับเรื่องความเร็วกับการเกาะถนนได้หรือไม่ครับ พี่ๆ

ต้องขอรบกวน พี่ๆ ทุกท่านที่พอมีความรู้เรื่องนี้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2. เปาnt

11
    0
    0
    ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

ต้องการทราบข้อมูลเรื่องนี้จริงๆ ครับ

พอเป็นพื้นฐานได้บ้าง ก็ยังดีครับ พี่ๆ

3. Arthan

Arthan New Member Member

74
    0
    0
    benz นอกบางรุ่น ก็เป็นถุงลมจากโรงงานครับ
    ถ้าจะวิ่งเร็วก็ปรับแข็ง แต่มันก็จะสูงขึ้นนะครับ (ค่อนข้างสวนทางกัน วิ่งเร็ว เราต้องการแข็งเตี้ย)
    ลองดู tanabe air cobra ครับ ไม่รู้่ว่ามีตรงรุ่นนี้มั้ย มันมีถุงลมลูกนึง แล้วก็มีสปริงด้วย คือจะปรับสูงต่ำได้น้อยกว่า แต่ปรับให้แข็งมันก็จะไม่สูงโย่งครับ

4. Arthan

Arthan New Member Member

74
    0
    0
    benz นอกบางรุ่น ก็เป็นถุงลมจากโรงงานครับ
    ถ้าจะวิ่งเร็วก็ปรับแข็ง แต่มันก็จะสูงขึ้นนะครับ (ค่อนข้างสวนทางกัน วิ่งเร็ว เราต้องการแข็งเตี้ย)
    ลองดู tanabe air cobra ครับ ไม่รู้่ว่ามีตรงรุ่นนี้มั้ย มันมีถุงลมลูกนึง แล้วก็มีสปริงด้วย คือจะปรับสูงต่ำได้น้อยกว่า แต่ปรับให้แข็งมันก็จะไม่สูงโย่งครับ

5. เปาnt

11
    0
    0
    ขอบคุณ สำหรับคำตอบของคุณ Arthan มากครับ

ยังรอความคิดเห็นอื่นๆ ที่เป็นความรู้เพิ่มเติมต่อไปอีกนะครับพี่ๆ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:26:30 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:26:13 ----------

ขอบคุณ สำหรับคำตอบของคุณ Arthan มากครับ

ยังรอความคิดเห็นอื่นๆ ที่เป็นความรู้เพิ่มเติมต่อไปอีกนะครับพี่ๆ

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณครับ

7. เปาnt

11
    0
    0
    tanabe air cobra ที่พี่ว่า มันมีตรงรุ่นที่ใส่กับ Ferio ของพวกเราได้บ้างไหมครับ (ไม่รู้จริงๆครับพี่ๆ ไม่ได้กวนนะครับ)
    หรือเอาแบบใกล้เคียงไม่ต้องแปลงมากจะพอมีไหมครับ

แล้วมีแต่ของใหม่ หรือว่าหาตามเชียงกงได้ครับ พี่ๆ

8. เปาnt

11
    0
    0
    ราคา tanabe air cobra ประมาณเท่าไรครับ

พี่ท่านใดทราบช่วยกันตอบด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้