เติมน้ำมันเครื่องเกินทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เอกหลาด, 20 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอกหลาด

เอกหลาด New Member Member

96
    0
    0
    :cry::cry:พอดีไปถ่ายน้ำมันเครื่องมาแล้วช่างเค้าเติมน้ำมันเครื่องไปหมด 4 ลิตรเลยอะครับ
    รถผมเป็น B11 อะครับจะมีผลเสียกับเครื่องยนต์รึเปล่าครับ
    แล้วจะถ่ายออกให้มันพอดีได้รึเปล่าครับ:cry::cry:

2. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ถ้าจำไม่ผิดเครื่อง e13 มัน ใส่3.5ลิตรใช่ป่าว คับ
    ** ส่วนตัวคิดว่าควรถ่ายออกใส่ภาชนะที่มีปริมาณ 0.5 ลิตรก็น่าจะเเก้ใขได้เเล้วนะ ครับพี่
    *** รอพี่ๆท่านอื่นด้วย นะ ครับ อาจจะมีเเนวทางเเก้ใขที่ดีกว่า ครับ

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ควรถ่ายออกน่ะ มีผลเสียแน่ ๆ

เอาง่ายทำเอง ก็ หา ป๊อกกี้ ฉีด ๆ กับ สายยาง ตู้ปลา ใส่ไปในท่อ วัดน้ำมันเครื่อง กดออกมา
    หรือ ไปหาร้าน ปลดน๊อต แคล้ง น้ำมันเครื่อง ถ่ายออก ครับ

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ดูดออกหรือถ่ายออก

5. เอกหลาด

เอกหลาด New Member Member

96
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ
    เดี๋ยวผมจะลองใช้การดูดออกทางช่องเหล็กวัดดูครับ
    ไม่กล้าถ่ายออกทางน็อตแคร้งเครื่องอะครับ เพราะกลัวปิดไม่ทันครับ
    (แต่ตอนนี้รถไม่ค่อยได้วิ้งครับ)

6. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ก้อถ่ายออกซะ จบ ถ้าไม่ถ่ายออก เดี๊ยวข้อเหวี่ยง ตีน้ำมันเครื่องเป็นฟอง จะยุ่ง :D:D:D:D

7. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    SR ใส่ 4 ลิตรเป็นไรปะพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้