++ [เตือนถนนห่วยๆ] เส้นรามอินทราคราบบ T-T ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GaB, 26 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ช่วงนี้ใครจะใช้เส้นรามอินทรา ระวังเลนที่ 2 จากซ้ายมีทำถนนอยู่นะครับ เป็นช่วงยาวอยู่เหมือนกัน ช่วงก่อสร้างเริ่มตั้งแต่ออกจากวงเวียนบางเขนแล้วเลี้ยวเข้ามาเส้นรามอินทรานิดเดียวเอง (รามอินทราฝั่งขาออก มุ่งหน้ามีนบุรี) และมันเป็นช่วงที่เพิ่งเลยโค้งซ้ายมานิดเดียว พ้นโค้งมาเจอเต็มๆเลยครับ จังหวะไม่ดีก็หลบไม่ทันแน่นอน แล้วก็ไม่แน่ใจว่ามีป้ายบอกว่าข้างหน้ามีงานซ่อมถนนรึเปล่า แต่ผมไม่เห็น

ผมเจอครั้งแรกเหวอเลยครับ หลบแทบไม่ทัน น่าจะเป็นงานซ่อมผิวถนนแล้วมันเอาแผ่นเหล็กวางปิดไว้ แผ่นเหล็กก็เป็นคลื่นเป็นสัน รู้สึกบางช่วงก็ไม่มีแผ่นเหล็กบังด้วย:mad:

ผมเจอครั้งแรกวันศุกร์ที่แล้ว อีกครั้งเจอเมื่อวานนี้...ยังไม่มีอะไรดีขึ้นครับ

ยังไงถ้าใครผ่านก็ระวังๆด้วยครับ แนะนำว่าพอเข้าเส้นรามอินทราได้แล้วรีบออกขวาสุดไปเลย

โชคดีครับ:cry:

2. WooozaBlue11

WooozaBlue11 New Member Member

217
    3
    0
    ผมผ่านบ้างบางครั้ง เห็นมันซ่อมมานานมากครับ

ตอนแรกไม่รู้ เอาซะอยากจะจอดเข็นเลย

พักหลังจำได้ ใช้ขวาสุดเลยคร้าบ

3. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ผมเคยขับไป ถนนกำลังซ่อมอยู่ ไม่มีป้ายบอก ขับไปตกหลุมดังปั้งงง ลงไปดูหลุมใหญ่มาก ช้างตกยังล้มเลยมั้งผมว่า สงสารรถมากกก

4. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    ผมขับผ่านทุกวัน รู้สึกเขาจะทำสะพานข้ามวงเวียนบางเขนคับ นานคับกว่าจะเสร็ด
    ให้วิงเลนขวาสุดไว้คับ ทางจะดีกว่าเลนกลางคับ

5. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    อันตรายมากครับ

6. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    บ้าไปใหญ่แล้ว เส้นรามอินทรา จะขุดอะไรนักหนาก็ไม่รู้ ต้องผ่านทุกวัน โดนทุกวันครับ -*-

7. sk1

sk1 New Member Member

243
    3
    0
    หลบแทบไม่ทันเหมือนกัน ระวังกันด้วยนะครับ

8. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เส้นนี้วิ่งขวาโลดอย่างเดียวเลยครับ

9. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    อันตรายจริง ๆๆๆ

ผมก้อเกือบจะชน แล้ว ใจหายหมด ดีนะที่ขับช้า ป้ายก้อม่มีไฟ

10. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    หลบไม่ทันอาจงานเข้านะค๊าบบบ

11. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    ชิดขวา ไว้ดีสุดคับ ยิ่งช่วงดึกๆ กะลังทำงานกันอยู่ด้วย ป้ายก็ไม่มีบอก ใครมึนๆไปเล็กน้อยนี่ มีเหวอแน่นอนคับ ขนาดผมผ่านประจำ รู้ก็รู้ว่ามีทำถนน ยังจะหลบไม่ทันเล้ย หุหุ

12. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    โดนมาแล้วขอบอก

13. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    หักหลบเหมือนกัน พ่อผมบอกว่ามันทำห่วยๆไม่สนใจใครแบบนี้เพราะมันแดกกันคับ พวกผู้รับเหมาสักแต่วางแหมะๆๆแล้วก็ปิดตูดหนี

14. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ล่าสุด ผ่านไปเมื่อวานนี้อีกรอบก็ยังเหมือนเดิมครับ:mad:

สรุป รู้สึกที่เค้าทำถนนอยู่คือเค้าจะสร้างสะพานข้ามวงเวียนบางเขนครับ ไม่ใช่งานซ่อมถนนเฉยๆ

15. ak_aek

ak_aek New Member Member

112
    1
    0
    กรุงเทพ แท้ๆ
    Amazing Thailand

16. Fast_As_FcuK

Fast_As_FcuK New Member Member

6
    0
    0
    เจอไปครั้งเดียวผมวิ่งขวาโลดเลย

17. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    มีเเต่เเผ่นเหล็ก

18. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ตอนนี้ยาวทั้งเส้นได้มั้งครับตั้งแต่แจ้งวัฒนะเลยอ่ะ

19. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เพิ่งผ่านมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเหมือนจะเจอเหมือนกันแผ่นใหญ่เชียว T_T ดียางมะแตก

20. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    เค้าจะสร้างสะพานข้าม ไปกลับ ระหว่าง ม.เกริก ถึง ราชภัฎพระนคร ครับ ถ้าท่านหลุดออกจากวงเวียนกันแล้ว กรุณา ชิดเลน 1 หรือ ไม่ก็เลน 4 ไปเลยครับ จนกว่าจะเลยหน้า ม.เกริก เพื่อความปลอดภัยของช่วงล่าง ครับ

21. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้