+++++ แจ้งระวังบุคคลคนนี้ด้วยครับ +++++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย "ชอลิ้วเฮียง", 23 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >

ระวังบุคคลอันตราย ใช้ Log In ใน RCW ว่า Isab.Fit หรือ Log In อื่น ๆ ในเว็บอื่น ๆ
    บางทีก็ใช้ว่า Kenki

ชื่อจริงชื่อนายทัศพล คนมั่น หรือ โอ๋ หมายเลขโทรศัพท์ 085-2437787 ครับ บุคคลดังกล่าว
    ได้ตั้งกระทู้ซื้อขายสินค้าไว้ตามกระทู้นี้
    http://racingweb.net/forums/search.php?searchid=64941

โดยบุคคลท่านี้ ได้เอาชื่อผม หรือ Log In ของผมไปแอบอ้าง ว่ารับประกันสภาพบ้างล่ะ
    ไปถอดมากับผมบ้าง อยู่ทีมผมบ้าง แต่ความจริงแล้ว ผมไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องด้วยเลย
    แค่รู้จักกันผ่าน ๆ เท่านั้น

คนชื่อโอ๋คนนี้ เคยเอารถไปทำที่อู่ที่ผมรู้จัก และสนิทกับเจ้าของอู่ แล้วไม่จ่ายตังค์ โดย
    เอาผมไปอ้าง และล่าสุดขายยาง RE 11 ให้กับลูกค้าเก่าของผม โดยอ้างว่าผมไปดู
    ของ และรับรองแล้วว่าสภาพเกิน 90 เปอร์เซ็น ลูกค้าท่านนี้ก็ไว้ใจ เพราะเชื่อใจจากที่
    เคยซื้อของกับผมมาแล้วก็โอนเงินไปให้ แต่พอส่งของไปให้ลูกค้าที่นครศรีธรรมราช
    ยางที่ส่งมา สภาพเน่ามาก กินขอบลึกจนใช้ไม่ได้แล้ว

คุณบอย ลูกค้าเก่าจึงโทรมาหาผม ทำให้ผมได้ทราบว่าบุคคลที่ชื่อ "โอ๋" นี้เอาเครดิต
    ผมไปแอบอ้างต่าง ๆ นา ๆ

ผมจึงขอแจ้งให้ทราบว่า บุคคลดังกล่าว ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับผมแต่อย่างใด ถ้าเอา
    ชื่อผม หรือ Log In ของผมไปแอบอ้าง ผมขอไม่รับรู้ และไม่ขอรับผิดชอบใด ๆ
    ของที่ผ่านมือผม ต้องตั้งกระทู้โดยใช้ Log In ว่า "ชอลิ้วเฮียง" เท่านั้นครับ

หากมีการแอบอ้าง หรือหลอกลวงลูกค้าท่านใดอีก ผมยินดีให้เบาะแส ที่อยู่ ที่ทำงาน
    แต่ผมไม่ขอมีส่วนเกี่ยวข้องนะครับ เพราะผมก็เอียนกับการกระทำของบุคคลคนนี้แล้ว
    ตอนแรก ๆ ก็ไม่คิดอะไรมาก ถือว่าแนะนำกันมา แต่หลัง ๆ รับไม่ได้จริง ๆ ครับ

หากมีข้อสงสัย หรือไม่มั่นใจในข้อมูล ติดต่อผมโดยตรงที่เบอร์ 081 668 2002 เท่านั้นครับ

1. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    แย่จริงจริงเลย เอาชื่อเค้าไปแอบอ้างก็ไม่สมควรแล้ว ยังเอาของคุณภาพไม่ดีไปหลอกขายอีก เหอะๆๆ

พี่เต้ Link เข้าไม่ได้อ่าครับ

2. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    link โดนลบไปแล้วอ่ะครับพี่ สงสัยไหวตัวทัน

3. โดนมาจนทนไม่ไหว ต้องมาโพสแล้วครับ

เอารถไปทำที่อู่ อ้างชื่อผม แล้วชิ่ง ไม่ยอมจ่ายตังค์ ขนาดผมเองเอาไปทำ
    ยังต้องจ่ายเลย

ขายของ เอาชื่อผมไปการันตี ไปอ้างว่าผมเห็นของแล้ว แต่ผมไม่รู้เรื่อง
    ของสภาพไม่ดี เอาไปหลอกขายเค้า

แอบเอาชื่อกลุ่ม ชื่อทีมผมไปอ้าง บอกว่าอยู่ทีมเดียวกัน

อ้างว่ารู้จักกับผม สนิทกัน ผมแนะนำมาให้ซื้อของ ไปกดราคาซื้อของ
    จากคนที่ผมรู้จัก ทั้ง ๆ ที่ผมไม่ได้แนะนำไปเลย หรือถ้าแนะนำจริง ๆ
    ผมก็ไม่กล้าที่จะให้ไปกดราคาขนาดนั้น

หลายเรื่องครับ เหลือจะทนจริง ๆ ถ้าเจอชื่อนี้ เบอร์นี้ก็ระวังกันไว้ด้วยครับ

4. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    แย่ครับ ทำแบบนี้เสียหายเลยครับ

5. อัพให้ครับพี่เต้

6. nongpook

nongpook New Member Member

56
    0
    0
    อ่าวจัดไป พี่เต้ ว่าแต่ช่วงนี้มาเมากันบ่อยใหม

7. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    คนดังก็แบบนี้แหละ....เอ้กกก ถือว่าซวยไปละกันคับเต้

8. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
  9. Mr.Toyy

Mr.Toyy New Member Member

33
    1
    0
    อืมม์.......น่ากัว เหมือนกันนะ ถ้ามีคนอื่น มาแอบอ้าง ใช้ Log in คล้าย ๆ กับเราอะ.....

10. ta-rang7m

ta-rang7m New Member VIP

477
    10
    0
    เลว มาก เกลียด จิงๆๆ ไอ่ พวก แอบ อ้างนี่

11. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    แย่เลยครับ ทำแบบนี้

12. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ++UP++

13. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    หากินง่ายจัง

14. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ยอดแย่
    แบน แบน แบน

15. ☆★??Kenki ??★☆

☆★??Kenki ??★☆ New Member Member

18
    0
    0
    คุณสมเจตน์ พรหมทอง หรือ ชอลิ้วเฮีย กล่าวเรื่องอู่ที่ผมไปทำรถ ผมอยากถามว่าที่ผมไปทำถามคนที่อู่สิว่าผมได้พูดถึงคุณหรือเปล่า ตอนที่ไปทำ ก่อนที่ผมจะไปทำผมไปหาพี่อีกคนหนึ่งก่อนแล้วบอกว่าจะไปทำไฟ ตอนนั้นเรายังไม่ได้พูดถึงคุณแม้แต่คำเดียวตอนทำไฟที่อู่เสร็จ.

ส่วนเรื่อง ยางRE11 คนที่นครศรีธรรมราชซื้อไป ผมก็ส่งให้ตามปกติออกค่าส่งให้ทุกครั้งกับผู้ที่เคยซื้อขายกับผมมาตลอด พี่ที่นครศรีก็โทรกับมาบอกว่าไม่พอใจผมก็ไม่ได้ว่าอะไรก็ให้ส่งของคืนมาตามปกติ จะบอกว่าผมโกงคงไม่ใช่นะคับ ผมก็ทำตามที่ลูกค้าขอมาทุกประการรับของไปแล้วไม่พอใจก็คืนของกับเท่านั้น ผมเป็นคนมีความรับผิดชอบนะ ผมต้องถามคุณมากกว่าว่ามีความรับผิดชอบหรือเปล่า ขนาดเป็นหนี้ผมถึงเวลานัดยังปิดเครื่องเลย ผมไปตามนัดกับพี่ที่ทำงานลองถามดูนะว่าใครที่ไม่มีความรับผิดชอบมากกว่าและเคยทวงเลยนะคับ

ถ้าคนในคลับที่รู้จักผมดีจะรู้ว่าผมคนนี้เป็นคนอย่างไร นิสัยอย่างไร
    ผมยอมสิ่งดีดีให้กับทุกเสมอ ถ้าผมคนนี้เป็นคนไม่ดี ก็จะรับผิดชอบด้วยการลาออกจากคลับนี้ไปคับ
    ต้องขอโทษคนในคลับที่ทำให้ทุกคนในคลับที่อยู่อย่างเงียบๆต้องมารับรู้เรื่องคับ :eek:nionthx:

16. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
  17. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    สงสัย ยาว...

18. oileve

oileve New Member Member

311
    5
    0
    ทำแบบนี้ไม่ไหวเลย

19. oileve

oileve New Member Member

311
    5
    0
    ทำแบบนี้ไม่ไหวเลย

20. เรื่องอื่นไปเคลียร์กันเอาเองนะครับ เพราะถ้าคุณไม่ได้ทำจริง คนอื่นเค้าคงไม่โทรมาทวงกับผมหรอก

ส่วนเรื่องเงินที่ผมเอาของคุณไป ถ้ายังจำได้ ว่าตอนที่ผมเอาภายในของรถคันเก่าผมไปไว้ในห้องเก็บของ
    ที่บริษัท แล้วมันหายไป มีคนเห็นว่าคุณขับรถมาขนไป ถามหลายปาก ทั้งคนงาน หรือใคร ๆ เค้าก็เห็น
    ผมไม่อยากให้เรื่องถึงตำรวจ คนเค้าเลยแนะนำให้มาเอาเงินกับคุณ ตอนที่โบนัสออก คุณก็ยินดีให้ผมเอง

แล้ววันดี คืนดีจะมาทวงกับผม ถ้าอยากได้คืน ก็ไปเอาของมาคืนผม แล้วของจุก ๆ จิก ๆ ที่ขโมยไปบ้าง
    มือไวหยิบไปบ้าง ผมไม่ขอพูดถึง หรือถ้ามั่นใจว่าไมใด้ทำ อยากให้ผมเอาเรื่อง ก็ไปเคลียร์กันที่โรงพักครับ

ผมก็ไม่อยากขุดคุ้ย หรือทำให้คุณเสียหานหรอก แค่รู้จักผม เพราะทำงานที่เดียวกัน แต่เอาผมไปอ้างโน่น
    อ้างนี่ โดยที่ผมไม่รู้เรื่อง ผมเคยเอาของไปฝากเก็บไว้ที่ห้องพัสดุของบริษัท ก็มือดีฉกของผมไป พอถาม
    ก็ทำเป็นไม่รู้เรื่อง ทั้ง ๆ ที่มีพยานรู้เห็นมากมาย

ทั้งหมดนี้ผมไม่ได้พูดเล่น ๆ ถ้ายังไม่เลิกทำตัวเอาผมไปแอบอ้าง หรือพฤติกรรมลักเล็ก ขโมยน้อยอีก
    คราวนี้ได้ยาวกันแน่ ๆ ครับ

21. champ_ck4

champ_ck4 New Member Member

265
    0
    0
    ท่าจะยาวจริง

22. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ต้องจัดหนักๆครับ!

23. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    ยาว.....ครับงานนี้...

24. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    แย่จิงๆๆ...โจรดีๆนี้เอง

25. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ไม่มีใครที่จะมากล่าวหาคนอื่น เฉยๆหรอก แบบนี้ต้องมีมูล

26. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    งานนี้มียาวแหงมๆ ^ ^'

27. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    ปูเสื่อรอดูครับผม

สันติ สันติ ครับ

สันติ จงอยู่คู่กับคนไทยนะ

28. roby

roby New Member Member

86
    22
    0
    รออีกฝ่าย จะเงียบหือแก้ต่าง

29. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ไม่น่าจะต้องแอบอ้างเอาชื่อคนอื่นมาทำแบบนี้เลย

ขายกันตรงๆ บอกกันแบบชัดเจน ผมว่าสบายใจกว่าเยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้