คำถามง่ายๆแต่ไม่ทราบจริงๆ ฝาครอบล้อแกะอย่างไรครับ???

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Beverly_Chrin, 22 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Beverly_Chrin

Beverly_Chrin New Member Member

18
    0
    0
    ฝาครอบล้อกะทะขอบ 14 นิ้วลายใยพัด ของไมตี้เอ็กซ์แกะอย่างไรครับ ต้องใช้เครื่องมืออะไร ลองเอากุญแจแงะๆดูแล้วไม่ออกเลยไม่อยากฝืน เดี๋ยวหัก รบกวนด้วยครับ :)

2. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ใครรู้มาบอกหน่อยครับ

3. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    ใช้ไขควงงัดเลยคับ(ไมงั้นก็เปลี่ยนล้อใหม่เลยคับ)อิๆพูดเล่นคับลองงัดดูคับ

4. ไม่ทราบจิงๆๆ

5. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ต้องถอดจากข้างในอ่ะป่าว ไม่ไแน่ใจ

6. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    นึกว่าครอบดุมโทษทีครับ ดันรอ..........

7. Beverly_Chrin

Beverly_Chrin New Member Member

18
    0
    0
    หือว่าผมหมายถึงต้องงัดบริเวณไหนครับ เพราะว่าลองงัดดูแล้วมันบิดๆได้นิดหน่อยเดี๋ยวมัน "ก๊อก" คามือละยุ่งเลย แต่เท่าที่มองๆแล้วมันเหมือนมีกิ๊บล็อคอยู่ตรงขอบล้อด้วยหรือเปล่าครับ? ช่วยหน่อยครับจะถอดออกมาขัดซะหน่อย ทำไมมันไม่เหมือนคันอื่นเลยน้าาา

8. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    ไม่ถนัดแฮะ ถนัดแต่ถอดอย่างอื่น

9. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    ถอดขอเหรอเพ่อิๆนอกเรื่องอีกแล้วลอท่านอื่นคับ

10. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ดึงแรงๆ ตรงๆ รึป่าว อิอิ

11. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    ดึงแรงๆๆเลยคราบ

ไม่หักแน่นอน

12. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    น่าจะถอด น๊อต ล้อออก แล้วลองดูตรวจุดที่ให้งัด น่าจะมีมาร์คให้ นะครับ

13. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ค่อยๆง้างออกดูรอบๆคับมันจะมีเขี้ยวล็อก เอาไขควงงัดตรงเขี้ยวล็อกคับ

14. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามท่านๆๆเขาว่ามาเลยครับ

15. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ว่ากันไปเทคนิควัยรุ่นแต่ละคน 55+

16. Beverly_Chrin

18
    0
    0
    รายงานผลครับ แกะได้เรียบร้อยแล้วครับ ไม่ยากอย่างที่คิดแต่ทำเอานิ้วแทบขาด - -*

ขออนุญาตเขียนวิธีไว้เพผื่อจะมีประโยชน์กับบางท่าน

เอานิ้วมือสอดบริเวณช่องว่างระหว่างลาย แล้วค่อยๆดึงโดยทิ้งน้ำหนักตัว ขอบบอกแน่นมากกกกครับ แนะนำให้เอาผ้าหรือฟองน้ำมารองก่อนไม่งั้น จะเจ็บนิ้วแทบจะขาดเหมือนผม ToTT

พอเริ่มขยับก็มาดึงอีกก้าน แล้วกระชากสุดแรง อาจจะยังไม่ออก ให้ทิ้งน้ำหนักตัวสุดๆไปเลยครับ ไม่หักแน่นอน แล้วจะหลัดออกมาเรียบร้อย เวลากระชากสุดแรงระวังหน้าหงายหน่อยก็ดีครับ เจ็บก้นเลย

แล้วก็จัดการล้างด้วยน้ำ+ผงซักฟองหรือซันไลก็ตามแต่ ผึ่งลมให้แห้ง หยิบสเปรย์เคลือบเงายางมาฉีดยางให้ดำเงางามเสียก่อน ให้ละอองไปโดนกะทะล้อนิดๆด้วยนะครับสุนัขจะได้ไม่ได้กลิ่นปัสสาวะของมันจะได้ไม่มาฉี่(ผมใช้สูตรกันสุนัขฉี่)

ส่วนเวลาใส่นั้นยากหน่อยครับ ก็ตบเข้าไปมุมหนึ่งแล้วตบไปเรื่อยๆอาจต้องมีการใช้เท้ายันช่วยด้วย เพระาบางทีด้านหนึ่งอีกอีกด้านหนึ่งจะออก - -*

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้