พี่ครับขอปร฿กษาเรื่องคอมแอร์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย pickky, 23 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pickky

pickky New Member Member

72
    0
    0
    :cry:คือตอนนี้คอมแอร์รถผมมันไม่มีกำลังอัดแล้วครับ ที่ร้านแอร์เขาบอก ผมเลยอยากได้ข้อมูลว่า คอมแอร์นัสสันนีโอมันใส่กับNVเราได้เลยไหม หรือว่าให้ใช้ของNVครับ เพราะคอมเดิมมันเป็นระบบน้ำยาR12 อยากเปลื่ยนเป็นน้ำยาตัวใหม่นะครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับพี่น้องชาวNV

2. มีอยู่ตัวนึง ข้อมูลตามลายเซนต์ คับ ใช้กับน้ำยาตัวใหม่ได้เลย ตรงรุ่นด้วย

3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เอาของคนเลี้ยงแมวไปใส่เลยครับ รับรองเย็นชัวร์

4. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ใช้ของตรงรุ่นดีฟ่ามั้ง ของผมเอาของga15 มาใส่ ต้องเปลี่ยนขายึดใหม่ เปลี่ยนสายพาน เปลี่ยนไดชาร์ตอีก เซ็งเป็ดเลย

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ใช่ ครับ ตาม พี่ สรพงษ์ เลย .. ตรงรุ่น จา ดีกว่า
    คอม ต่างรุ่น ต่าง แอมป์
    อะแดปเตอร์ ก็ คนละตัว
    ข้อต่อเกลียว ไป ถึงสาย
    Ratio พูลเล่
    ส่วน เปลี่ยน น้ำ ยาแอร์ ก็ ทำ ได้ ครับ .. ให้ ช่าง เค๊า โมดิฟาย เลย ..

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ช่างแจ๊คทำไม่ได้เหรอ

7. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ทำ พัง หงะได้ ป๋า ... ฮ่าๆ ๆ ๆ

8. singcoohteam

5,303
    108
    0
    เมื่อวานไปยุธยา วัดไผ่นรนิท ออกจากด่านทับช้างเจอคอมส์ไม่ทำงาน ลงรังสิตเรียกป๋านกมาหาร้านซ่อมแอร์มานรื้อซ้า ปรากฎว่าแค่ฟิวส์ขาด ดันต่อสายตรงคอมส์ให้ตรูอีก เจอไปร้อยยี่ วิ่งออกมาแค่เลยแยกคลองหลวงคอมส์นอคซะงั้น เสียตังวันเสาร์ไล่ระบบใหม่ไป600 เพราะว่ารถออกมาจากอู่ช่างต่อสายผิด เวลาความร้อนขึ้นครึ่งนึงคอมส์แอร์ตัดถี่มากๆ กลัวจะพังเลยเสียอีก600 ปรากฎว่าเจ๊งจนได้ ถุยชีวิต

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้