ตัวตั้งไฟหักครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย simmax, 28 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. simmax

simmax New Member Member

40
    1
    0
    อยากทราบว่าจะหาตัวตั้งไฟ nv ตอนเดียว ได้ที่ไหนครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ แล้วโคมเพชรของ raybrig หาได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ ขอบคุณครับ

2. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    มันหักที่น็อต หรือหักที่กรอบเหล็กครับ ถ้าน็อตก็ซื้อเปลี่ยน ถ้ากรอบเหล็กซ่อมได้ครับ แต่ถ้าไม่ซ่อมก็ต้องซื้อทั้งโคมครับ แต่ถ้าจะซื้อโคมเพชร ผมแนะนำเปลี่ยนหน้าเต็มดีกว่าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มีนาคม 2010
  3. simmax

simmax New Member Member

40
    1
    0
    มันหักที่น็อตครับ หน้าเต็ม ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

4. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    น็อตตัวละไม่เกิน 5 บาทครับ หน้าเต็มก็ ไฟ+คิ้วใต้ไฟคู่ละ 1800 กระจัง 700 ไฟเลี้ยวคู่ละ 700 (อาจจะถูกกว่านี้) ถ้าเป็นตัวนอกก็ต้องเปลี่ยนฝากระโปรงด้วยครับ กันชนจะใช้ของเดิมก็ได้ครับ แต่ต้องตัดกระจังออกครับ ของผมก็แปลงมาผมก็ใช้กันชนเดิมครับ

5. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตามน้องด้านบนเค้าเลย

6. sakunpannawors

sakunpannawors New Member Member

206
    0
    0
    ผมมีโคมเพรชอยู่อัน
    500 บาท
    หรือลองโทรถามดู
    087-7700454 มดแดง
    หนองคาย

7. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    โคมเพชร raybrig คู่นึง 8-900 บาท วรจักร หรือตามร้านประดับยนต์ทั่วไป...:)

8. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    โคมตาเพชรตามร้านประดับยนต์จะเหลืงไหมครับ

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไม่เหลืองหรอกมั้งครับ

10. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    โคมไฟเบ้ามีหลายยี่ห้อครับ
    MR ของเดิมติดรถ ของ Standley ราคาโทรเช็ค ศูนย์ได้เลยครับ

ส่วนเอาประหยัดก็ ยี่ห้อFITT ครับ ข้างละ 450 มีไฟหรี่ ในตัวด้วย ยี่ห้อนี้ เค๊ารับประกันไม่เหลือง

ส่วน Raybrig 950 ครับ มีสองสี สีใส่จะถูกกว่า สีน้ำเงิน

ถ้าต้องการ MR ของ standley แนะนำให้ไปหาที่บอร์ด 200sx ครับ โคมรุ่นเดียวกันน่าจะมีคนขาย

ปล. รบกวน เจ้าของกระทู้ ถ่ายรูป ไอ้ตรงที่ว่าหักมาให้ดูหน่อยสิ
    ผมว่าซ่อมได้นะครับ .... สมัยนี้ต้องพอเพียง .... เดี๋ยว จะฟันธงให้ ว่าจะซ่อมหรือเปลี่ยน ... :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้