เดินมาใหม่หมดครับ เฮดเดอร์ยันปลาย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย akkakit, 22 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    สวัสดีครับ พี่น้องพอดีเมื่อวานไปทำมาครับเลยเอามาให้ดูกันเผื่อเป็นแนวทางให้ท่านอื่นครับ

ไปดูกันเลยครับทำที่ร้านนี้ครับ อยู่พระราม 2

ก่อนชำแหละ

ของเดิมเป็นเขา เค้าว่าไม่แจ่ม

ถอดทิ้งซะ

ถอดๆๆ

ใส่เจ้าตัวนี้เข้าไปแทน (ใส่เป็นเหล็กครับ เพราะไม่มีเงินใส่เลส เอิ๊กๆ)

อันนี้เค้าบอกต้องใส่ไว้กันสั่น (อะไรก็ไม่รู้)

ปลายใหม่ไฉไลกว่าเดิม

ต่อๆๆๆ เชื่อมๆๆๆ

เสร็จแล้วๆ

พอทำเสร็จลองเอาไปซัดดูรอบนึงแหล่มเลยครับ รู้สึกโล่งๆลื่นๆดี งานเนียนครับร้านนี้
    ส่วนค่าเสียหายทั้งหมด 8,000.- ครับแต่ปลายท่อเก่าเค้าเทิร์นให้พันนึงเท่ากับว่าโดนไป 7,000.- ตัวลอยไปเลย :cry::cry::cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มีนาคม 2010
  2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เสียงหวานมั้ยครับ:D:D:D

3. sakunpannawors

sakunpannawors New Member Member

206
    0
    0
    จ๊าบเลย
    อิอิ

4. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    แจ่มครับ...

5. akkakit

210
    1
    0
    ลื่นหูสุดๆครับท่าน แบบว่าทำเสร็จแล้วถูกใจมากมาย

ไอตอนแรกเราก็ไม่รู้เรื่องไปเปลี่ยนแค่ปลายมั่วซั่ว อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มีนาคม 2010
  6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    จะบอกว่าของผมเป็นพักตัวกลมแล้วท่ออ่อนแบบนี้แหละ ตัวแบนไม่ใส่ มันก็ลื่นๆหูเหมือนกัน แต่ไม่ถึงกับแป๊ดๆๆๆๆ

7. akkakit

210
    1
    0

^_^

8. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    แจ่มเลย...:D

ตัวที่เค้าบอกว่าเอาไว้ใส่กันสั่นเค้าเรียก " ข้ออ่อนท่อไอเสีย "

9. เดินท่อ กี่นิ้วคับ

10. akkakit

210
    1
    0
    อ้อ มันเรียกว่าอย่างนี้นี่เอง

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 07:38:44 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 07:38:09 ----------

เดินท่อ 2 นิ้วครับท่าน

11. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  12. ร้านนี้ก็เป็นจุดเริ่มต้น ของผมเหมือนกัน ......2 นิ้วเหมือนจะใหญ่ไปนะครับ จิงๆเครื่องเดิม 1.7-1.8 ก็พอ แต่ก็ไม่แน่ครับ เผื่อไว้ อีกไม่กี่เดือน อาจได้วาง SR อิๆ

13. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    เสียงคงหวานหู

14. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    แจ่มมากครับ สวยงามจริงๆ

15. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ร้านนี้ รับประกัน คุณภาพ

:)

16. BOSSAPP

BOSSAPP New Member Member

179
    1
    0
    เก็บแคทไว้ป่าวมันขายได้หลายตังนะนั่น่ะ

17. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    แจ่มเลยครับ

แบบนี้ต้องลองเวลาครับ

55555

18. akkakit

210
    1
    0
    เอ่อ มันคืออะไรอะครับท่าน ???

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 07:31:13 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 07:30:26 ----------

ถ้าใหญ่ไปมันจะมีข้อเสียไหมครับท่าน ?

19. BOSSAPP

BOSSAPP New Member Member

179
    1
    0
    ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะมันคืออะไรทำหน้าที่อะไรแต่มันเป็นเหมือนท่อพักกลาง ของท่อเดิมอ่ะนะข้างในมันจะมีทองคำขาว ขายได้ ๆ

20. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    catalytic converter หรือ CAT เอาไว้กรองไอเสียให้สะอาด ก่อนปล่อยสู่ท้องถนนครับ

เพื่อ อากาศบริสุทธิ์ ของลูกหลานในอนาคต ครับ

ภานในจะมี Platinum หรือ ทองคำขาว เป็นตัวฟอกอากาศ

ส่วนท่อ 2 นิ้ว ไม่รู้ใหญ่ไปรึเปล่า

ใหญ่มากไป ก็วิ่งไม่ออกครับผม

รถผมเดิน 2.5 นิ้ว อ่ะ

21. BNV

BNV Member Member

81
    1
    8
    แจ๋มเลยคับ รถผมพักกลางสองใบเลย

22. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เสริมอีกนิดเรื่อง Cat ครับ มันจะทำงานโดยสะสมความร้อนที่เกิดจากไอเสีย

เพื่อนำความร้อนที่ได้เผาไหม้ไอเสียอีกครั้ง เพื่อให้ไอเสียที่ออกมาบริสุทธิ์ที่สุด

ส่วนแคทจะอยู่บริเวณต่อจากเฮดเดอร์ครับ ขายได้ราคาดีเลยล่ะ:)

23. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ของเรากี่นิ้วไม่รู้อ่ะ เดี๋ยวเอาฟุตเหล้กวัดดูดีกว่าอิอิ

24. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ทองคำขาวเนี่ยบาทเท่าไหร่อ่ะครับ

25. akkakit

210
    1
    0

โอ้ว กระจ่างครับท่าน ได้ความรู้เพิ่มเติมจากหลายๆท่านเลย ขอบคุณคร๊าบบบ

26. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    ของผมก็2.5นิ้วครับเดินใหม่หมดทั้งเส้น+กั้นห้องและปลายนิตโต็ะมือสองของพวกโดนไป4200บ.คร๊าบ เสียงหวานมากๆระวังนะครับไปจอดที่ไหนมดจะขึ้นเอานะครับ อิอิอิ

27. akkakit

210
    1
    0
    เอิ๊กๆ

28. เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นรถ จขกท นะคับ วิ่งเส้น พุทธสาคร เห็นสีเขียว เสียงหวานเชียว พอดีผมจอดทำท่ออยู่ที่ร้านแถวๆนั้นพอดี

29. วิ่งไม่ออกครับ แต่ถ้ารถเป็นเกียร์ธรรมดาก็พอได้อยุ่คับ แต่ถ้าเกียร์ออโต้เนี๊ยะหนักเลย

30. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ของเฮาสองนิ้วอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้