สอบถามเรื่อง เทอร์โบหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nun_a32, 23 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nun_a32

nun_a32 Member VIP

81
    2
    8
    อยากจะทราบ spec ของเทอร์โบอะคับ วันนี้ไปดูมาคับเป้นยี่ห้อ K (เคตัวเดียวอะคับ) เป็นรุ่น k27 อะคับ เสป๊คมันเป้นไงบ้างอะคับ แล้วจะหาข้อมูลได้จากที่ไหนอะคับ ไงวานแนะนำด้วยนะคับ ตอนนี้มัดจำไปแล้นด้วยอะคับ ตอนแรกนึกว่าเปง kkk แต่มันเปง k ตัวเดียวอะคับ และยังหาข้อมูลไม่เจอเลยคับ ถ้าพี่ๆน้องๆ ท่านไดรู้เกี่ยวกับเทอโบตัวนี้ไงวานแนะนำด้วยนะคับ ขอบคุนมากคับ:)

2. nun_a32

81
    2
    8
    ไงวานช่วยหน่อยนะคับบบบ
    จะเอามาไส่ไน สองเจอะคับ ถ้าไม่เวิ๊กจะได้โทรไปแคนเซิลทางร้านอะคับบบ

3. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    เทอร์โบ kkk ที่เพลทระหัสจะเป็น K27 คับ ต้องดู spec ด้วยว่าที่คุณซื้อมา เป็นตัวไหน ระหัสอะไร ป้ายฟ้า หรือ แดง หากเป็นตัวป้ายฟ้าธรรมดา ใส่ 2 เจก็พอสนุกครับ แต่เอาแรงคงทำแรงม้าได้ไม่น่าเกิน 400หรือ400 ต้นๆครับ จำไม่ได้แน่ ลองดูระหัส 4 ตัวหลัง k27 ที่เพลท แต่เรื่องความทนทานหายห่วง แกนมันใหญ่ ถ่ายรูปมาดูแล้วกันครับ rcweb มีผู้ชำนาญเยอะ

4. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    K27ทะลวงใส้ ลูกก้านตับไตใส้ม้ามแตกกระจาย Turboมันยังไม่ค่อยอยากจะพังเลย

5. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    ที่ผมใช้อยู่เป็นรุ่นนี้ หาข้อมูลไม่ได้เหมือนกัน แต่ใส่แล้ว แร๊งงงงงงงงงงง

6. nun_a32

81
    2
    8
    แบบ ของคุณ MU เลยคับที่มัดจำไว้อะ เหอๆ เปง k27 อะคับ หาข้อมูลไม่ได้เลยอะเซ้งมาก
    ว่าแต่ไส่แล้วเปงไงบ้างคับ รอรอบมากไหม แล้วไส่กับเครื่องไรอยู่อะคับ ขอบคุณมากคับ

7. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ตัวหนาดนี้ 3 j ยังไหว ว่าแต่มันรุ่นอะไร เคยเห็นแต่ k27 moj

8. nun_a32

81
    2
    8
    ผมก็ม่ายทราบเหมือนกานอะคับ แต่มันมีเขียนว่า k27 อะคับ เปงเทอโบดีเซลอะคับ
    ขนาดประมาณนี้ น่าจะเคลมม้าได้ประมาณกี่ตัวอะคับ
    ปอลิง เครื่องที่จะเอามาไส่เปงสองเจ ออโต้ อะคับ

9. ELeven Racing

373
    3
    0
    ใส่กับเครื่อง 1800 เทอร์โบครับ มาเร็วมาช้าอยู่ที่โข่งครับ ผมใส่โข่งเบอร์ 6

10. ELeven Racing

373
    3
    0
    ผมว่าน่าจะเป็นเทอร์โบเรือมากกว่าน่ะ เทอร์โบนี้เป็นรุ่นใหม่ ปากใหญ่ 4 นิ้ว น่าจะปั่นม้าได้สัก 450-500 ตัวมั้ง

เพราะของผมบูสท์บาร์กว่าๆน้ำมัน 95 ฟาดไปเกือบๆ 400 ตัวละ แล้วกราฟตอนจูนมันไม่มีทีท่าว่าจะลง รอบ 8500 ยังเชิดอยู่เลยแสดงว่าโบมันไปได้อีกถ้าบูสเพิ่ม

ว่าแต่ลูกนี้ซื้อมากี่ตังอ่ะ.......

11. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48

น่าตาหล่อเชียว

คอนเฟริมคับว่าแรง อิอิ ไปอย่างกะเฟี้ยง :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้