เลือก font ระหว่าง Pioneer DEH-P7750MP กับ Alpine CDE-9845

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย imvised, 5 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. imvised

imvised New Member Member

5
    0
    0
    ตัวไหนน่าเล่นกว่าครับ

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    แนวเสียงของสองยี่ห้อต่างกันอย่างสิ้นเชิงนะคับ อย่างที่ได้บอกไปว่า ถ้าชอบเพลงมันๆๆ เน้นเบส ฟังเพลงสนุกๆๆ Pioneer คือคำตอบของคุณ แต่ถ้าเน้นกลางแหลมรายละเอียดดีๆๆ เสียงที่ได้ฟังสบายๆๆไม่ล้าหู ก็ Alpine คับ

สำหรับตัวของ Pioneer ตัวนี้ถ้าจำไม่ผิด ราคาราว 8 พันบาท++
    ส่วน Alpine ม่ทราบราคาคับ ยังไงลองเลือกตามแนวเสียงดูคับ หรือถ้าจะเอาให้แน่ ไปหาร้านฟังเลยคับ ต่อทั้ง 2 ตัวฟังกับชุดลำโพงที่จะใช้ แล้วลองหาคำตอบให้ตัวเองดูคับ

แต่ถ้าเป็นผม ถ้าให้เลือกระหว่าง 2 ตัวนี้ คงเลือกไพรโอเนีย(ถึงแม้ว่าชอบแนวเสียงอัลพาย) เพราะว่าออฟชั่นมันเยอะกว่าคับ ถ้าจะเล่นอัลพาย ผมคิดว่าควรเล่นตัวสูงกว่านี้หน่อยคับ

3. imvised

imvised New Member Member

5
    0
    0
    ขอบคุณครับ :D
    alpine ตัวนี้ 9พันกว่าๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้