ฝากระโปรงหน้า Pulsar gtir ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย โอะโอ๋, 22 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    เห็น NV หลายๆคัน ใส่อยู่ สวยดีครับ
    เลยอยากจะสอบถามหน่อยนะครับ ว่า
    จะมีปัญหาเรื่องน้ำเข้าไปโดนเครื่องเวลาวิ่งตอนฝนตก แล้วทำให้เครื่องดับปล่าวครับ
    ถ้ามีปัญหา แล้วมีวิธีแก้ไขปล่าวครับ
    ขอบคุณทุกๆท่านครับ
    :eek:

2. kokenza nvclub

kokenza nvclub New Member Member

8
    0
    0
    จับมาราคาเท่าไร.....อะคับ

3. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ส่วนมากแล้วจะดับอะ อยากสวยก็ต้องเสี่ยงกันหน่อย

4. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ใส่มาจะห้าปีแล้วครับ ไม่เคยดับครับ ตกหนักยังไงก็ไม่ดับครับกลัวอย่างเดี้ยวครับน้ำท่วมครับ

5. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    จะดับได้ไงอ่า ของเสี่ย pop อินเตอร์ใหญ่ขนาดนั้น:D:D

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    จอดตากฝนสองวันเพราะต้อง จอดกลางแจ้ง ครับ
    น้ำลงรางหัวเทียน พอดีเลย (สตาร์ทไม่ติด) จอดทิ้งไว้ สองชั่วโมง ติดฉึ่ง ..
    ของผมเครื่องหัวฉีด GA16DNE นะครับ (คาดว่าน้ำลงไปที่ขั่วหัวเทียนทำให้กล่องสั่งจ่ายไฟไม่แม่นยำ) สตาร์ทติดๆ ดับๆ
    ส่วน SR ไม่ทราบ
    แต่ตอนรถวิ่ง เครื่อง ร้อนๆไม่ดับครับ ไปได้สบาย เจอฝนระหว่างขับๆอยู่ ก็ไปได้สบายครับ
    คิดว่าความร้อนจากเครื่องไล่ความชื้นออกไปหมด

ตอนนี้มีแผ่นครอบวิเศษ มาบังไว้แล้ว

ปล. ผมคิดว่าขึ้นอยู่กับตำแหน่งการแปลงด้วยครับ เพราะ ว่า ตำแหน่ง มัน + - ประมาณ 15 cm
    จะสวยต้องไม่กลัวครับ :D:D:D จัดเลย

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    อยากมีมั่งจังว่ะอ้วน

8. pop-ja

2,068
    235
    0
    555555555 ฝานี้ผมใส่ตั้งแต่เครื่อง GA 16 VCT แล้วครับมันอยู่ที่ตำแหน่งการแปลงเหมื่อนที่เสี่ยแจ๊คแจ้งนะครับของผมตรงจมูกมันจะลงมาประมาณก่อนถึงปลั๊กหัวเทียนนะครับ ฝาของผมบล๊อกเดี้ยวกับพี่ไก่นะครับเพราะว่าเป็นไฟเบอร์มันอยู่ที่ตำแหน่งตอนเราจะแปลงนะครับเพราะผมก็จอดตากแดดตากฝนทุกวันไม่กลัวรถดับ แต่ตอนนี้กลัวสีแตกครับ 5555

9. pop-ja

2,068
    235
    0
    เห็นพี่ตรีแกจะขายถูกๆๆๆเป็นไฟเบอร์ด้วย3000 เองพี่อ๊อดใหม่โคตร

แต่ไม่ทันละเพราะถ้าแกขายจริงผมจะรีบไปยกมาไว้ที่บ้านเลยเอาไว้เก็งกำไร 555555555555555

10. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    ของผมก้ไม่ดับนะ ga16 เหมือนกัน....หน้าฝนที่แล้วก็ลุยอยู่ทุกวันนะครับ

แต่ผมใช้ซิลิโคน ทาบางๆรอบปลัก๊กหัวเทียนอ่านะ...กันเหนียว....

สรุป...ใส่เลยครับหล่อๆ แล้วยังช่วยระบายความร้อนได้ดีด้วยนะครับ ...ปีนึงมีหน้าฝนครั้งเดียวเอง (แต่ตกหนักโคตร) ...555+

ว่าแต่.....รูปคุ้นๆนะนั่น.....อิอิ

11. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    อาทิตย์ก่อนไปเห็นมา สีดำด้าน ๖๐ $

อยากเอากลับไปเหมือนกัน หุๆ

12. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ขอบคุณทุกๆท่านใน NV CLUB มากครับ คึกคักมาก
    ส่วนรูปถ่าย เอามาจากกระทู้ของคุณ NUM ครับ ต้องขอโทษด้วยไม่ได้ขออนุญาตครับผม

13. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    แหะๆ ใส่ของอิม ห่างเยอะ - -"

มานตรงกรองของ เครื่อง GA16dne

14. ton van

ton van New Member Member

202
    1
    0
    อยากได้.....อยากได้
    ใครขายฝาก็บอกกันบ้างนะคับ

15. ton van

202
    1
    0
    อยากได้.....อยากได้
    ใครขายฝาก็บอกกันบ้างนะคับ

16. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ต้องจองของตรีแล้วล่ะโทรหาแล้วแต่ไม่รับสายว่ะป๊อบ
    ไงวะเนี่ย กะลังอะจึ๊กอะจึ๊กอยู่แน่ๆเลยอิอิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:42:17 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:42:02 ----------

ต้องจองของตรีแล้วล่ะโทรหาแล้วแต่ไม่รับสายว่ะป๊อบ
    ไงวะเนี่ย กะลังอะจึ๊กอะจึ๊กอยู่แน่ๆเลยอิอิอิ

17. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
  18. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    [/COLOR][​IMG]
    เค๊าบอกว่า STI หรือ EVO ก็ มา เหอะ .. :p:sad:

19. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ทำไมแมงเม่าเกาะรถเยอะจังอ้วน555

20. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    มายืนยันอีกเสียงครับ ว่าไม่ดับแน่นอน
    เอาเป็นว่า ใส่ได้ครับ ลงสายหัวเทียนก็ไม่ดับครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:59:00 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:58:37 ----------

มายืนยันอีกเสียงครับ ว่าไม่ดับแน่นอน
    เอาเป็นว่า ใส่ได้ครับ ลงสายหัวเทียนก็ไม่ดับครับ

21. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0

22. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    มาเป็นฝูงเลย...แล้ว STI หรือ EVO ที่ไหนจะกล้ามาอ่ะเนี่ย...555

23. singcoohteam

5,303
    108
    0
    หาจมูกสวยๆมาแปลงใส่เองดีฝ่า เอาอีโวละกัน

24. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    เฮ้อ... สวยๆทั้งนั้นครับ

25. ton van

202
    1
    0
    สงสัยหาไม่ได้ก็ตามพี่อ๊อด.ไม่ว่ากันนะครับ

26. ของฟอจูนเนอร์ ที่เป็นของแต่ง ทรงคล้าย ของ IM หน้าเหยี่ยว ก็สวยพี่อ๊อด

27. singcoohteam

5,303
    108
    0
    น่านดิ เสาร์นี้ว่าจะไปเดินเที่ยวซ้าหน่อย เชียงกงบางนา

28. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    แจ่มไปเลย อยากได้มั่งๆ

29. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ไม่เจอเลยอ่ะก๊า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้