อยากว่างเครื่อง RN20 ช่วยแนะด้วยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nuchapong, 21 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nuchapong

nuchapong New Member Member

4
    0
    0
    เครื่องเดิมจะไม่รอดแล้วคับ

ช่วยแนะด้วยว่าพอจะวางอะไรได้บางคับ
    เอาแบบไม่ต้องแพงมาก ไม่ต้องโม แทนเครื่องมากคับ

ที่ตอนนี้ที่คิดก็มี(ไม่รู้ว่าวางได้ปะ)
    -2t-ge
    -3s ge
    -4s ge
    -fj20 et
    -4a ge

ใครพอรู้ขอมูลและราคาช่วยบอกด้วยนะคับ

ถ้ามีอย่างอื่นก็เสริมได้นะคับ

ขอขอบคุณไว้ก่อนเลยละกัน:eek:

2. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    จะวางกับรถรุ่นไหนยี่ห้อไหนล่ะครับ? :)

ให้รายละเอียดเพื่อนๆหน่อย จะได้ตบกันถูก :)

3. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48

หน้าตาเป็นแบบนี้ TOYOTA RN20 เครื่องเดิม 12R
    ถ้าใช้งานทั่วไป 4S ก็พอครับ เครื่อง+เกียร์ ราคาไม่แพง ไม่แรงเท่าไหร่ บรรทุกได้ด้วย
    ย้อนยุคเข้ากับรถ 2T หรือ 3T หาเครื่องได้ ราคาคิดว่าไม่น่าจะถูกนะครับ แต่ถ้าได้ก็ดีเลย 3T-G หรือ 3T-GE ก็แจ่ม เทพหน่อยก็ 3T-GTE
    3S-GE ใหม่ดี
    FJ20ET ข้ามไปนิสสันแล้วน่ะนั่น
    4A-GE ก็ดีนะ ราคาไม่แพงด้วย

ผมว่า แล้วแต่ชอบ แล้วแต่การใช้งาน และก็งบประมาณของคุณด้วยครับ ที่จะทำออกมาใช้งานแบบไหน

ถ้าเป็นผม เลือกได้ คงเลือก 18R-G ครับ เทพสุดๆ เซียงกงบางนามีมาตัวนึง ชอบมากๆ :D

4. beerst

beerst New Member Member

85
    3
    0
    2 t หนึ่งเสียงครับ

5. nuchapong

nuchapong New Member Member

4
    0
    0
    4s ของยี่ห้ออารายอะคับ
    แล้ว18r-g เครื่องอารายคับ แล้วราคาประมานเท่าไร

6. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    3 S GE ดีกว่าครับ ใหม่มากเจอเชียงกง เกียร์ 6 สปีด

7. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    4S เป็นของ TOYOTA ครับ เป็นเครื่อง ขับหลัง 1,800 ซีซี รุ่นใหม่ขึ้นหน่อย วางง่าย จบ เครื่องพร้อมเกียร์ น่าจะอยู่ไม่เกิน 20,000
    18R-G เป็นเครื่อง ทวินแคม 1,800 ซีซี เป็นเครื่องแรง ในตำนานของ TOYOTA ครับ ราคา ไม่ทราบจริงๆ ถ้ามีก็แพง :welcome:

8. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    เครื่อง Toyota ดีกว่าคับ คงสายพันธุ์เดิมไว้ แล้วเครื่อง4เม็ดมีให้เล่นตั้งเยอะคับ

9. civic black devil

civic black devil New Member Member

9
    0
    0
    ซื้อรถใหม่ดีกว่าครับ...............อิอิ ล้อเล่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้