สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำครับ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย Bank-Noid, 21 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bank-Noid

Bank-Noid New Member Member

1
    0
    0
    ขอคำแนะนำ
    สนใจซื้อรถมือสอง
    มาสด้า 323 โปรเทเจ้ 1.6 GLX AT (00-02)

1.ราคาที่เหมาะสมกับรถรุ่นนี้ ประมาณเท่าไรครับ
    2.ข้อดี-ข้อเสีย ปัญหาที่เจอบ่อยๆ
    3.แล้วเครื่อง 1.8 ต่างกับ 1.6 อย่างไร อย่างไหนประหยัดกว่ากันครับ
    4.ควรดูแบบติดแก๊สมาเลยดีไหมครับ แล้วเติมโซฮอลล์ได้ไหมครับ

ปล.1 ซื้อมาไว้ใช้งานใน กทม. นานๆออกต่างจังหวัดทีครับ
    ปล.2 ท่านใดสนใจปล่อยต่อ ติดต่อผมได้นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มีนาคม 2010
  2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    1ราคาประมาณ23ขึ้นไปแล้วแต่สภาพ อ่ะครับ
    2.ข้อเสียไม่ทราบคร้าบ พวกอะไหล่หาไม่ยากครับมีทั้งของใหม่และมือสองจากญี่ปุ่น
    3.ความจุซีซี ส่วนความแรงไม่ต่างกันมากครับ
    4.แบบติดแก๊สมาแล้วถ้าเจ้าของเดิมทำมาดีก็ดีครับ แต่บางทีถ้าแบบว่าติดแก๊สมาแล้วจุกจิกก็ไม่น่าซื้อครับ ส่วนน้ำมันแกํสโซฮอลเติมได้ครับไม่มีปัญหา

3. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    1 ไม่น่าเกิน 2 แสนนิดๆครับ แล้วแต่สภาพ ที่ ตกทอดมาถึง
    2 อะไหล่เริ่มมีเข้ามาให้ เดินหาได้แล้ว ครับ หรือ จะ ให้ ช่าง หมู หรือ fp จัดให้ก็ได้อยู่ครับ
    3 แรงม้า กะ อัตราบริโภคไม่เท่ากัน งับ
    4 เติมโซฮอลได้แต่ แก๊ซ ไม่ทราบครับ รอ ท่านอื่นคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้