ขอความเห็นนิดนึงครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย saburo, 30 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. saburo

saburo New Member Member

106
    0
    0
    ใส่เบาะ Bride stradia กับ si มันจะดูแปลกๆหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องใส่ Recaro ถึงจะดูเนียนกว่าครับ ยังไม่เคยเห็น si ใส่ Bride เลยครับ ตอนนี้ภายในเดิมๆคิดว่าจะใส่พวงมาลัย spoon ครับ ภายนอกทำสีขาว ek9 แต่ง spoon ฝากระโปรง spoon ล้อ advan rg ท่อ spoon ขอคำแนะนำด้วยครับ พอดีตอนนี้มีเบาะอยู่ครับ ขอบคุณครับ

2. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ผมคิดว่าที่นิยมใส่ Recaro กัน เพราะว่ามันหารางตรงรุ่นได้ง่ายมากกว่า รางของ Bride กระมัง ไม่แน่ใจเหมือนกันแต่จริงๆผมก็ชอบ Bride นะ จัดเลยครับ ยังไงก็ไม่โหล ไม่แปลกหรอกจ้า

ไม่ได้เห็นตัวจริงตอนพ่นเสร็จเลยครับ ตอนผมเอาอีแดงออกมา ยังเห็นอยู่เลย ;)

3. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    อ่ะ ถ้าแต่งสปูน ผมว่าไม่เข้า แต่ถ้าแต่งตามใจฉันล่ะก็ เมกาโลด....

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    แล้วแต่ชอบคับ สำหรับผมชอบ บราย ตัวที่บอกเหมือนกันคับ กำลังมองๆอยู่คับ ชอบที่ปีกไม่สูงตัวใหญ่ นั่งสบายดีคับ ชอบแบบสไตล์เบาะ EP3 FD2R คับ

5. coupe@1.6

[email protected] New Member Member

423
    1
    0
    จรัดไปเลยคับ ยังไงก็สวยเหมือนกาน

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    อย่าไปคิดมากขนาดนั้นเลยครับ แต่งตามใจเลยครับ

7. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    แต่งตามที่เราชอบแหละคับอาจจะเริ่มจากยุ่นไม่ก็เมกาแล้วซักจะจับแนวตัวเองได้ก็จะรวม ๆ กันคับ ^^

[email protected]

8. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    สวยไม่สวย ผมว่าขึ้นอยู่กะตัวเรามากกว่านะครับ แต่งรถตัวเองตัวเองตัดสินใจ เป็นดีที่สุดครับ เอาเป็นว่าทำออกมาแล้วถูกใจตัวเองนั้นแหละดี จะทำให้ถูกใจทุกคนที่เห็นมันเป็นไปไม่ได้ครับ สไตร์ใครสไตร์มัน
    จะของยี่ห้อไหนมันไม่สำคัญ ที่สำคัญคือความพอใจของเราครับ แต่งๆไปเดี๋ยวก็เข้าใจเองครับอธิบายเป็นคำพูดยาก มันขึ้นอยู่กับความรู้สึกครับ อิอิ

ปล.คนไทยถ้าตั้งใจทำอะไรไม่แพ้ชาติใดในโลก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 กรกฎาคม 2010
  9. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    คุณแจ็ค คับผมว่าคุณแจ็คดูโฆษนามากไปป่าว อิอิ

เราชอบแบบไหนเราแต่งแบบนั้นคับ ตังค์เราคับ

ที่ว่ามาก้อโอ อยู่นะ...... สวย สวย

10. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ใส่ เบาะ spoon ก็ดีครับ เข้ากับแนวspoon ดีครับ
    ที่นิยมใส่ Recaro เพราะว่า ความ performance ของเบาะ
    ความแข็งแรง ผมว่า ยี่ห้ออื่น ยังเป็นรอง อีกมาก ครับ
    ดูงาน ของ bride เทียบกะ recaro พวกวัสดุ โครงเบาะ
    ลองโยกๆดู เบาะใหม่เหมือนกัน เหมือนว่า Recaro แน่นกว่า

11. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    แต่งตามใจตัวเองดีที่สุดครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

12. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    ของผมก็ใส่ Bride ครับแต่แคบขึ้นลงลำบาก

13. DekDee_sk8

DekDee_sk8 New Member Member

191
    0
    0
    Sparco เลยคับ จัดปาย....เวงกำมาผิดงานนี่หว่า --*

14. saburo

saburo New Member Member

106
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ พี่ขอโทษทีนะครับตอนแรกว่าจะถอดของที่พี่หาให้ พอดีผมมีเหตุหลายอย่างเลยไม่เอา ek9 มาครับ อดเห็น แดงสวยเลย แดงสะใจดีครับพี่

15. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

โคตรคมอะพี่แจ๊ค

16. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    ระวังบาดนะน้องวา......อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้