ถามให้หายข้องให้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chitchai Vilaikaew, 24 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    พอดีว่ารถมีละอองสีเต็มรถ เลยอยากรู้ว่า ดินน้ำมันที่ใช้ลบละอองสีมันใช้ดินน้ำมันแบบที่เราเคยเล่นแบบเด็กได้หรือว่าต้องเป็นแบบที่ลบละอองสีโดยเฉพาะอ่ะครับ

ปล.หรือไปทำร้านไหนดี มีแนะนำมั๊ยครับ

ขอบคุณครับ

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เห็นตามร้านใหญ่ๆ มีบริการนะครับ หลายๆร้านเลย

3. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    555++++++

พอดีช่วงนี้ไม่มีตัง เลยอยากจะทำเองก่อน พอดีได้ข้อมูลมาว่าดินน้ำมันก็ช่วยเอาออกได้เหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าดปงแบบไหนก็เลยถามดูก่อน อิอิ

4. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ผมเคยถามพนักงานล้างรถที่ทำงานผมเค้าบอกว่ามันเป็นดินน้ำมันธรรมดาอะครับ

5. Chitchai Vilaikaew

1,779
    455
    0
    แล้วถ้าจะใช้น้ำมันสนมันทาจะออกมั๊ย ใครพอรู้บ้าง ไม่เอาสีรถออกไปด้วยนะ อิอิ

ขอบคุณทุกคนครับ

ปล.ลองซื้อดินน้ำมันมาล่ะ แต่ลบไม่ออก สงสัยต้องใช้ดินน้ำมันที่ใช้เอาออกโดยเฉพาะ

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เพิ่งทำมาสดๆ ร้อนๆ เลยครับ ขัด สปา ชุดใหญ่
    ดินน้ำมันที่ใช้ ถามร้านมันบอก ก้อนละ พันกว่า ขับ คราบ ได้ เสร็จแล้ว ก็ ใช้เครื่องขัด น้ำยาเคลือบ สี อีกที ครับ
    ทำแบบนี้ สีไม่เสียมากเท่าไร
    ถ้าไปอู่สี ขัดยา ใช้กระดาษทรายเบอร์ละเอียด สีบางหมดครับ +++

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้