ซุ้มโช็คหน้าฉีก ขอคำแนะนำด้วยครับT_T

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 29 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    งานเข้าอีกแล้ววว เพิ่งหมดตังค่าซ่อมแอร์ไป ยางก็หมดอายุยังไม่ได้เปลี่ยน นี่มาเจอปัญหาอีก ท่าทางจะชุดใหญ่ด้วย คือซุ้มโช็คหน้าด้านซ้าย ตรงรอยอาร์คระหว่างซุ้มโช็ค กับตัวถังมันมีรอยฉีกแยกออกจากกัน เป็นรอยเห็นชัดๆ แถมเวลาขับบนทางขรุขระก็จะมีเสียงปั๊กๆๆๆแบบเหล็กกระทบกันให้ได้เสียวเล่นๆอีก เฮ้อออ ผมจะทำยังไงกับรอยฉีกนี้ดีครับ อยากซ่อมแบบประหยัดๆไปก่อน ทำยังไงได้บ้างครับ จริงๆแล้วมีโปรเจคปะผุ กลับสี แต่อีกสักปีค่อยทำ ตอนนี้เก็บตังรอไปก่อน อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำวิธีซ่อมแบบประหยัดๆ สักพันสองพัน ใช้แก้ขัดไปก่อน จะทำวิธีไหนดี ช่วยแนะนำทีครับ

2. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    ผมเคยเป็น ตัวถัง กับ คัตซี แยกจากกันเพราะ
    ช่างขึ้นแม่แรงผิดที่ ขาดไปประมาณ 1 ฟุต
    ไปหาร้านเชื่อมทั่วไปหลายร้านเค้าไม่ทำให้
    เพราะ ใกล้กล่องอีซียู และสายไฟ
    สุดท้ายเข้าอู่สีที่รู้จักกับรุ่นพี่เค้าทำให้ 1000 บาทสบายไป
    ถ้าหาที่ไหนไม่ได้โทรมาละกัน
    จะบอกลายแทงให้ 086-3082248
    ไม่งั้นถ้าเย็นนี้ว่างเข้าไปพร้อมกันก้ได้
    จะไปเอารถเพื่อนพอดี เอาไปทำสีอยู่ ผมจะไปประมาณ 18.30 น.เป็นต้นไปครับ แถวๆประดิพัฒ พระราม 6 ครับ

3. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    มีรูปป่ะคับ รบกวนถ่ายมาให้ดูหน่อยว่าหน้าตาเป็นยังไงอะ รถผมหลังๆก็เริ่มมีเสียงเหล็กตีกันแต่ไม่ได้สังเกตน่ะคับ ชักเสียวๆขึ้นมาแฮะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้